Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 17 giờ 13 phút, ngày 14/09/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H160774 Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông tại địa điểm QL49 TT Thuận An
1/3
1
2
3
Lượt xem: 27
Ngày gửi: 16:38 16/09/2022
Hạn xử lý: 14/10/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75H160774 vi phạm lỗi: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (quy định tại điểm e, khoản 4, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Phòng Cảnh sát giao thông đã gửi thông báo, yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc theo quy định. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Phòng Cảnh sát giao thông sẽ tiếp tục thông báo Công an địa phương nơi chủ phương tiện thường trú; đồng thời, thông báo các tổ tuần tra kiểm soát trên địa bàn, trong quá trình làm nhiệm vụ nếu phát hiện sẽ tiến hành dừng xe để xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 16:08 17/10/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23752885
Đang truy cập: 28
Zalo: 0941260505