Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10 giờ 26 phút, ngày 04/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G118879 vượt đèn đỏ/đèn vàng khi tham gia giao thông tại QL49 TT Thuận An 2
1/3
1
2
3
Lượt xem: 50
Ngày gửi: 10:26 04/10/2022
Hạn xử lý: 01/11/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75G118879 vi phạm lỗi: Không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông (quy định tại điểm e, Khoản 4, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Phòng CSGT đã gửi thông báo, yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc theo quy định của pháp luật. Tuy nhiên, đã quá ngày hẹn nhưng chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo yêu cầu. Phòng CSGT sẽ tiếp tục thông báo Công an địa phương nơi chủ phương tiện thường trú; đồng thời, thông báo các tổ tuần tra kiểm soát trên địa bàn, trong quá trình làm nhiệm vụ nếu phát hiện sẽ tiến hành dừng xe để xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:13 02/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (501)
Công an Thành phố Huế (147)
Công an Thị xã Hương Thủy (51)
Công an huyện A Lưới (22)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 13h29p ngày 01/02/2023, xe ô tô mang BKS 75A27026 điều khiển vào...
08:45 02/02/2023
Vào lúc 08 giờ 31 phút, ngày 02/02/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A12872...
08:31 02/02/2023
Đây là hình ảnh mình mới chụp được ở đoạn đường Đặng Dung, xe ô tô đậu...
08:27 02/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 24932253
Đang truy cập: 7541
Zalo: 0941260505