Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10 giờ 56 phút, ngày 30/09/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75F112847 không đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông tại Cửa Chính Bắc (Hướng Đinh Tiên Hoàng)
1/3
1
2
3
Lượt xem: 29
Ngày gửi: 10:56 30/09/2022
Hạn xử lý: 28/10/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75F112847 vi phạm lỗi: Không đội “mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy” (quy định tại điểm n, Khoản 3, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố Huế sẽ tiếp tục thông báo lực lượng tuần tra trên địa bàn, trong quá trình làm nhiệm vụ phát hiện, xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:49 01/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462101
Đang truy cập: 2915
Zalo: 0941260505