Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 10 giờ 30 phút, ngày 03/10/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75D132460 không đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông tại Bình Điền - Quốc Lộ 49 Ra
1/3
1
2
3
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 10:30 03/10/2022
Hạn xử lý: 31/10/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75D132460 vi phạm lỗi: Không đội “mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy” (quy định tại điểm n, khoản 3, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP).

Phòng Cảnh sát giao thông đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc. Đồng thời, gửi thông báo đến Công an cấp xã/ phường/ thị trấn nơi chủ phương tiện cư trú. Tuy nhiên, đến nay chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo yêu cầu. Phòng Cảnh sát giao thông sẽ tiếp tục thông báo cho lực lượng tuần tra kiểm soát trên đường phát hiện, xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:30 01/11/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755694
Đang truy cập: 1658
Zalo: 0941260505