Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 9h45 phút ngày 04/11/2021 tại 11 Nguyễn Lộ Trạch, xe máy mang biển số 75F140852 và 75F144695 đã có hành vi dừng xe máy ở lòng đường gây ách tắc giao thông, đậu 2 xe song song, vi phạm Nghị định 100/NĐ-CP của Chính phủ, ngày 30/12/2019 về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt.
Kính đề nghị cơ quan chức năng:
1. Xử lý phạt nguội vi phạm hành chính đối với lỗi trên.
2. Gửi Thông báo về UBND phường nơi người đó cư trú để chính quyền nhắc nhở, tuyên truyền.
3. Nếu chủ phương tiện không đến cơ quan chức năng để xử lý vụ việc, thì đề nghị gửi thông báo lần 2.
Lượt xem: 1134
Ngày gửi: 10:07 04/11/2021
Hạn xử lý: 02/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

- Người điều khiển phương tiện 75F140852 vi phạm lỗi: dừng xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông (quy định tại điểm đ, Khoản 2, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc theo quy định. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ tiếp tục thông báo đến lực lượng tuần tra trên địa bàn nhằm phát hiện, xử lý.

- Đối với xe mô tô 75F144695: Căn cứ tại Điểm b Khoản 3 Điều 18 Luật giao thông đường bộ quy định: Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe phải cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hep hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình.

Căn cứ tại Khoản 1 Điều 19 Luật giao thông đường bộ quy định: Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe phải cho xe dừng, đỗ sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình. Bên cạnh đó, đối chiếu với thực trạng tổ chức giao thông tại tuyến đường Nguyễn Lộ Trạch (vị trí được phản ánh) không có vỉa hè, hè phố, do đó các phương tiện xe 02 bánh chỉ có thể dừng, đỗ sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi. Như vậy, dựa theo hình ảnh do công dân cung cấp, xe mô tô 75F144695 đã dừng đúng quy định của pháp luật.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 19:36 05/12/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (1) - 21:43 05/12/2021
Nên phạt luôn người đang bài, vì lỗi đứng giữa đường chụp hình gây cản trở giao thông.
CDTC (2) - 22:53 05/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (3) - 00:11 06/12/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (4) - 08:02 06/12/2021
phản này sai hoàn toàn luôn. Vì người điều xe vẫn ngồi trên xe thì không vi phạm khi tham gia giao thông, chỉ khi nào người điều khiển xe rời hẳn xe, lúc đó bắt tội đỗ xe ở lòng đường.
CDTC (5) - 08:44 06/12/2021
Trường hợp này có thể cho là xe đang dừng ở đèn đỏ.
CDTC (5) - 08:44 06/12/2021
quá lạm dụng chức năng. nên phản ánh buôn bán lấn chiếm lề đường
CDTC (6) - 12:33 06/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Vào lúc 06 giờ 54 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136820...
14:55 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18160935
Đang truy cập: 2980
Zalo: 0941260505