Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 9h40 phút ngày 04/11/2021 tại 31 Văn Cao, xe máy mang biển số 75F107455 đã có hành vi đậu xe máy ở lòng đường gây ách tắc giao thông và đậu đỗ ngược với chiều lưu thông của làn đường, vi phạm Nghị định 100/NĐ-CP của Chính phủ, ngày 30/12/2019 về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt.
Kính đề nghị cơ quan chức năng:
1. Xử lý phạt nguội vi phạm hành chính đối với lỗi trên.
2. Gửi Thông báo về UBND phường nơi người đó cư trú để chính quyền nhắc nhở, tuyên truyền.
3. Nếu chủ phương tiện không đến cơ quan chức năng để xử lý vụ việc, thì đề nghị gửi thông báo lần 2.
Lượt xem: 336
Ngày gửi: 10:12 04/11/2021
Hạn xử lý: 02/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Từ hình ảnh cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75F107455 vi phạm lỗi: Đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông (quy định tại điểm đ, Khoản 2, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc theo quy định. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ tiếp tục thông báo đến lực lượng tuần tra trên địa bàn nhằm phát hiện, xử lý.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:39 05/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (15)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 17 giờ 00 phút ngày 25/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75A10416...
16:13 29/06/2022
Vào lúc 06 giờ 03 phút ngày 23/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136802...
16:10 29/06/2022
Vào lúc 17 giờ 11 phút ngày 22/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G145165...
16:03 29/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18972765
Đang truy cập: 11433
Zalo: 0941260505