Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 17h40p ngày 17/8/2022 tại 48 đường Phùng Lưu, phường Thuỷ Dương, thị xã Hương Thuỷ xe máy mang BKS 75D129270 để xe máy dưới lòng đường gây cản trở giao thông. Kính đề nghị quý cơ quan xử lí theo quy định của pháp luật. Xin cảm ơn.
Lượt xem: 20
Ngày gửi: 18:02 17/08/2022
Hạn xử lý: 16/09/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Công an thị xã Hương Thủy đã xác minh, làm rõ xe mô tô mang BKS 75D129270 đã vi phạm lỗi "Đỗ xe ở lòng đường trái quy định của pháp luật" quy định tại điểm đ, Khoản 2, Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, sửa đổi bổ sung tại Nghị định 123/2021/NĐ-CP của Chính phủ.

Công an thị xã Hương Thủy đã lập hồ sơ, thông báo mời chủ phương tiện đến cơ quan Công an để làm việc, đến nay chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thị xã sẽ tiếp tục thông báo đến lực lượng tuần tra trên địa bàn nhằm phát hiện, xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 14:11 19/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754418
Đang truy cập: 1101
Zalo: 0941260505