Phản ánh, kiến nghị
Xe ô tô 75A01662 dừng xe cách xa lề đường, tại địa chỉ chợ Gi Bắc, phường Phường Đúc. Hình ảnh được chụp lúc 9h30 ngày 21/10/2021 tại lô L2 khu quy hoạch Lịch Đợi bên cạnh nhà thuốc Minh Trang.
1/2
1
2
Lượt xem: 269
Ngày gửi: 09:27 21/11/2021
Hạn xử lý: 20/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Qua làm việc với lực lượng CSGT, chủ phương tiện đã có bản tường trình, được biết:

Vào lúc 8h30 ngày 21/10/2021, chủ phương tiện đi khám bệnh tại phòng khám đa khoa y khoa do bị ngộ độc thức ăn.

Đến khoảng 9h30 cùng ngày, chủ phương tiện đỗ xe mua thuốc, kết quả được chẩn đoán nhiễm độc thức ăn do vi trùng khác, hội chứng ruột kích thích, có tiêu chảy (có đơn thuốc kèm theo) nên đã đỗ xe không sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi, dẫn đến vi phạm theo như phản ánh. Xét thấy người vi phạm tự nguyện khai báo, thành thật hối lỗi (căn cứ tại Khoản 2 Điều 9 Luật Xử lý vi phạm hành chính), do bản thân có vấn đề về sức khỏe nên đã dẫn đến hành vi vi phạm (căn cứ tại Khoản 1 Điều 11 Luật xử lý vi phạm hành chính), Công an thành phố Huế nhắc nhở, không xử lý vi phạm hành chính đối với trường hợp phản ánh nêu trên.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:38 23/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vừa phải thôi chơ, cả đống sạn kia sao không phản ánh?
CDTC (1) - 15:39 23/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18890702
Đang truy cập: 2557
Zalo: 0941260505