Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 6h20 - 7h20 ngày 14/07/2021, tại ngã ba đường Trần Thái Tông - Đào Tấn, thành phố Huế, thường có hai xe container BKS 43R03018 và xe BKS 75C00379, đậu che khuất tầm nhìn gây nguy cơ tai nạn giao thông cho người đường. Kính đề nghị quý cơ quan xử lý.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 42
Ngày gửi: 11:55 11/07/2021
Hạn xử lý: 11/08/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Qua khảo sát trực tiếp tại đường Đào Tấn, kết quả: hiện nay tuyến đường đang trong quá trình xây dựng, khai thác, chưa bổ sung hệ thống báo hiệu đường bộ, cắm biển cấm dừng đỗ. Do đó, các xe ô tô được phép dừng đỗ trên tuyến.

Qua kiểm tra, đối chiếu giữa các hình ảnh công dân cung cấp:

- Xe ô tô 75C00379 đã đỗ sát với lề đường phía bên phải theo chiều đi, không thể hiện khoảng cách giữa phương tiện đến giao lộ, không có dấu hiệu gây cản trở giao thông. Do đó, Công an thành phố Huế đề xuất không xử lý vi phạm hành chính đối với xe ô tô trên.

- Đối với xe ô tô 43R03018 được bố trí đỗ có phần đuôi xe gần với giao lộ, Đội Công an thành phố sẽ tiến hành gửi thông báo, làm việc với chủ phương tiện về lỗi: Đỗ xe trong phạm vi 05m tính từ mép đường giao nhau (chủ phương tiện trú tại Đà Nẵng, hiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan).

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:31 12/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164236
Đang truy cập: 9042
Zalo: 0941260505