Phản ánh, kiến nghị
Xe chở đất ra vào Công ty gạch tại thôn Đông Lái, xã Phong Thu, huyện Phong Điền làm bụi bay hàng trăm mét, đất rơi vãi đầy đường gây ô nhiễm tại tuyến đường quốc lộ 1A đi qua thôn Đông Lái. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra xử lý. Hình ảnh được chụp vào lúc 15h45 ngày 06/5/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 15:46 06/05/2022
Hạn xử lý: 17/05/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền; Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh và UBND huyện Phong Điền đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Sau khi nhận được tin phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông đã tiến hành chuyển nội dung thông tin phản ánh đến các tổ công tác tuần tra kiểm soát trên tuyến được phản ánh, tăng cường công tác tuần tra kiểm soát phát hiện, xử lý đối với phương tiện chở hàng rơi vãi.

- UBND huyện Phong Điền nhận được phản ánh đã chỉ đạo Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên:

Hiện nay, Phòng Tài nguyên và Môi trường huyện đang phối hợp với UBND xã Phong Thu và Công ty Cổ phần Gạch Tuynen Phong Thu làm việc, để yêu cầu Công ty có giải pháp khắc phục tình trạng bụi phát sinh, ô nhiễm môi trường và đảm bảo an toàn giao thông do hoạt động của xe vận chuyển nguyên vật liệu ra vào nhà máy gạch theo phản ánh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:01 20/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 22 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G128944...
11:15 10/08/2022
Vào lúc 16 giờ 11 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G129925...
11:13 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 40 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G141764...
11:12 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20033455
Đang truy cập: 7391
Zalo: 0941260505