Phản ánh, kiến nghị
Tại cầu Tri A 100 Nguyễn Văn Linh, phường An Hoà, TP Huế, lái xe thường xuyên đi không đúng quy định, chạy ngược chiều, băng qua đường nhiều lần ngày đoạn đường cong dễ xảy ra ùn tắc giao thông, tiềm ẩn nguy cơ tai nạn giao thông rất lớn. Được biết những xe này có doanh nghiệp gara luôn để xe lấn chiếm lòng đường ngay đường cong nguy hiểm. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý nghiêm. Ảnh và clip ghi lại vào lúc 10h30 ngày 04/11/2021, xe BKS 75R00780. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 154
Ngày gửi: 12:52 04/11/2021
Hạn xử lý: 03/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Người điều khiển phương tiện 75R00780 có dấu hiệu vi phạm lỗi: điều khiển xe đi qua dải phân cách cố định ở giữa hai phần đường xe chạy (quy định tại điểm đ, Khoản 5, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:21 05/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
công ty này đậu xe rất bừa bãi và lộn xộn , quý cơ quan phải kiểm tra thực tế để xử lý dứt điểm! Thanks!
CDTC (1) - 13:56 06/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (77)
Công an tỉnh (74)
Công an Thành phố Huế (15)
Sở Giao thông Vận tải (13)
UBND Thành phố Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 17 giờ 00 phút ngày 25/06/2022, ô tô mang biển kiểm soát 75A10416...
16:13 29/06/2022
Vào lúc 06 giờ 03 phút ngày 23/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G136802...
16:10 29/06/2022
Vào lúc 17 giờ 11 phút ngày 22/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G145165...
16:03 29/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18972739
Đang truy cập: 11415
Zalo: 0941260505