Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 17 giờ 12 phút ngày 15/06/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75E103997 không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông tại giao lộ Nguyễn Vịnh - Trần Hữu Khác.
1/2
1
2
Lượt xem: 121
Ngày gửi: 17:12 23/06/2022
Hạn xử lý: 22/07/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an huyện Quảng Điền

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh xin thông tin kết quả xử lý như sau:

Công an huyện Quảng Điền xác định lỗi vi phạm của người điều khiển phương tiện: Không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông, quy định tại điểm e, khoản 4, điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP được sửa đổi, bổ sung tại NĐ 123/2021/NĐ-CP.

Công an huyện Quảng Điền đã gửi thông báo yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc theo quy định của pháp luật. Tuy nhiên, đến nay, chủ phương tiện vẫn chưa đến làm việc theo ngày hẹn như yêu cầu. Công an huyện Quảng Điền sẽ tiếp tục thông báo Công an xã nơi chủ phương tiện thường trú; đồng thời, thông báo các tổ tuần tra kiểm soát trên địa bàn, trong quá trình làm nhiệm vụ nếu phát hiện sẽ tiến hành dừng xe để xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:18 16/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (83)
Phòng Cảnh sát Giao thông (47)
Công an Thành phố Huế (19)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Ban An Toàn giao thông tỉnh (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty Trách nhiệm hữu hạn Đầu tư Thương mại Minh Linh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kính gửi: - Trung tâm điều hành đô thị thông minh Hue-S - Công an Phường...
20:53 21/05/2023
Kính đề nghị cơ quan chức năng xử lý hành vi buôn bán động vật hoang dã,...
10:30 26/04/2023
Chủ nhân trang facebook này có dấu hiệu săn bắt động vật hoang dã để thịt,...
08:34 18/04/2023
Phát hiện nuôi nhốt động vật hoang dã tại nhà, cậu bé là con chủ quán đang...
19:19 13/04/2023
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Trụ điện không sử dụng nứt nẻ quá nguy hiểm nằm sát số nhà 210 Tôn Thất...
11:08 01/06/2023
Khu vực chợ xép lòng đường Ngô Đức Kế bị lấn chiếm gần hết. Buổi sáng nào...
10:23 01/06/2023
Vào lúc 10h ngày 01/6/2023 tại đường Phùng Chí Kiên xe 75A26228 đậu đỗ...
10:15 01/06/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 27273130
Đang truy cập: 1739
Zalo: 0941260505