Phản ánh, kiến nghị
Xe biển số 75A18511 đậu giữa ngã ba cả ngày lẫn đêm, ít di chuyển, mái che làm ra phần đường, xe đậu cũng lấn chiếm ra lòng đường, làm che khuất tầm nhìn khi qua đây tại 18 Phan Cảnh Kế, thông qua kiệt 1 Hoa Lư, phường Hương Sơ, thành phố Huế. Đề nghị cấp trên xem xét. Ảnh chụp ngày 06/6/2021 vào lúc 7 giờ.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 241
Ngày gửi: 08:12 07/06/2021
Hạn xử lý: 06/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A-185.11 vi phạm lỗi: Đỗ xe ở hè phố trái quy định của pháp luật (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Công an thành phố đã lập hồ sơ, gửi thông báo yêu cầu chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 24/6/2021. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo ngăn chặn kiểm định đối với phương tiện trên tại cơ quan đăng kiểm.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:12 07/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vô lý
CDTC (1) - 11:54 11/07/2021
trả lời quá sơ sài
CDTC (1) - 22:01 12/07/2021
chờ đăng kiểm biết lúc nào người dân hết khổ khí quá đây , ko đồng ý với câu trả lời
CDTC (2) - 11:49 13/07/2021
chờ đăng kiểm biết lúc nào người dân hết khổ khí qua đây , ko đồng ý với câu trả lời
CDTC (2) - 11:51 13/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21840045
Đang truy cập: 12747
Zalo: 0941260505