Phản ánh, kiến nghị
Ngay lúc này, 5h55p ngày 12/7/2021, tại khu đô thị Cic8, hàng loạt xe ben hạng nặng BKS 90C10199; 90H00331; 90C10059 lần lượt chở đất đá vào khu dự án đang san lấp mặt bằng khu vực Đông đường Khúc Thừa Dụ thuộc Thôn I Thuỷ Dương. Xe tải chở nặng chạy tốc độ cao trong khu vực dân cư, chạy băng qua lề đường tỉnh lộ, dễ gây tai nạn. Phía chủ đầu tư, đơn vị thi công, không có bất cứ biện pháp gì để bảo đảm vệ sinh môi trường cho cư dân sinh sống trong khu vực. Ô nhiễm bụi và tiếng ồn rất nghiêm trọng. Đã phá hỏng hệ thống đường sá nội khu của khu đô thị; Hỏng hoàn toàn lề đường tỉnh 10 khu vực đầu cầu Lợi Nông do tự mở lối tắt băng qua lề đường; cũng đồng thời làm hỏng nặng nề đoạn đường đất dọc bờ sông Lợi Nông mà Hương Thuỷ đầu tư cách đây 8 năm. Riêng tôi đã một lần phản ánh nội dung này lên Hue-S. Một lần nữa tôi xin đề nghị các cơ quan liên quan xuống hiện trường, nắm thực tế và có hướng giải quyết nhằm tháo gỡ những bức xúc của người dân đang sinh sống tại khu vực, không để diễn biến phức tạp hơn; bảo vệ quyền được sinh sống yên ổn cho nhân dân và bảo vệ tài sản của Nhà nước. Trân trọng cảm ơn!
Lượt xem: 89
Ngày gửi: 14:15 12/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Về vấn đề người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy xác minh, cụ thể:

Công an thị xã Hương Thủy đã tiến hành tuần tra, kiểm soát tại khu vực được phản ánh, kết quả đã phát hiện, lập biên bản 03 trường hợp xe ô tô tải ben vi phạm lỗi: vận chuyển hàng có chằng buộc nhưng không chắc chắn (quy định tại điểm a, Khoản 1, Điều 24, Nghị định 100/2019/NĐ-CP), dự kiến phạt tiền 700.000/trường hợp.

Đối với các phương tiện được phản ánh, Công an thị xã xác định không đủ căn cứ để xử lý vi phạm, tuy nhiên đã tiến hành mời các chủ xe đến trụ sở để làm việc và cho cam đoan, cam kết lái xe an toàn, nhất là khi đi qua khu vực dân cư.

Qua xác minh, tuyến đường này hiện nay đang thuộc quyền quản lý của Công ty TNHH Đầu tư thương mại Minh Linh và đã giao cho các nhà thầu thi công san lấp mặt bằng sử dụng tuyến đường trên, đồng thời sẽ hoàn trả lại mặt bằng như vị trí ban đầu sau khi thi công xong công trình. Đồng thời yêu cầu bố trí xe tưới nước và thi công lại phần đường bị hư hỏng để đảm bảo an toàn giao thông.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/6
1
2
3
4
5
6
Ngày xử lý: 10:15 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Hệ thống thoát nước ở khu dân cư quy hoạch xóm Lăng, Thôn An Lỗ, Xã Phong...
09:51 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164164
Đang truy cập: 9015
Zalo: 0941260505