Phản ánh, kiến nghị
Xe Ben hạng nặng chở đất chạy qua khu dân sinh từ sáng đến tối, gây bụi mù mịt, tiếng ồn rất lớn, đất rơi đầy đường, ảnh hưởng đến cuộc sống nhân dân, đường 21 khu đô thị mới Đông Nam Thủy An Huế, đây là đường số 21 khu đô thị mới Đông Nam Thủy An Huế chứ không phải công trường. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 374
Ngày gửi: 19:23 04/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thị xã Hương Thủy

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thị xã Hương Thủy kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Công an thị xã Hương Thủy đã chỉ đạo lực lượng Cảnh sát giao thông tăng cường tuần tra, kiểm soát trên tuyến đường này để xử lý các trường hợp vi phạm, kết quả: phát hiện, lập biên bản và ra quyết định xử phạt hành chính đối với 06 trường hợp vi phạm (Lôi kéo bùn, đất ra đường bộ gây mất an toàn giao thông và vệ sinh môi trường: 01; Chở hàng rời, vật liệu xây dựng dễ rơi vãi có bạt che đậy nhưng vẫn để rơi vãi: 05), phạt tiền 3.000.000đ/trường hợp. Trong thời gian tới, Công an thị xã sẽ tiếp tục tăng cường tuần tra, kiểm soát trên tuyến đường này để xử lý các trường hợp vi phạm, không để ảnh hưởng đến cuộc sống của người dân.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/6
1
2
3
4
5
6
Ngày xử lý: 16:55 30/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839613
Đang truy cập: 12603
Zalo: 0941260505