Phản ánh, kiến nghị
Tối ngày 21/9/2022, trong công viên dọc tuyến đường Lê Huân, phường Thuận Hòa, xe bán hàng tập kết lộn xộn mất mỹ quan. Đề nghị cơ quan chức năng cho dẹp gọn xe bán hàng gây mất mỹ quan thành phố.Xin cảm ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 21:17 25/09/2022
Hạn xử lý: 24/05/2022
Kết quả xử lý
Phòng Kinh tế thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Kinh tế thành phố Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Phòng Kinh tế rất cảm ơn quý vị đã phản ánh về tình trạng lộn xộn các gian hàng trưng bày tại Phố đêm Hoàng Thành Huế. Để giải quyết tình trạng trên, Phòng Kinh tế đã chỉ đạo các cơ sở có gian hàng trưng bày tại Phố đêm Hoàng Thành trực tiếp làm việc với Ban Quản lý Phố đêm Hoàng Thành để tìm ra phương án để giải quyết tình trạng trên.

Các cơ sở kinh doanh đã thống nhất với Ban quản lý Phố đêm Hoàng Thành sẽ giao cho dân quân tự vệ phường Thuận Hòa phối hợp cùng các cơ sở có trách nhiệm hỗ trợ di chuyển đến vị trí tập kết sau thời gian kết thúc hoạt động trưng bày tại Phố đi bộ trong thời gian hoạt động. Đảm bảo các gian hàng được sắp xếp gọn gàng tránh tình trạng lộn xộn sau khi trưng bày xong các gian hàng. Thời gian thực hiện bắt đầu từ sau ngày 27.5 (khi kết thúc hoạt động phố đêm Hoàng Thành).

Phòng Kinh tế thành phố Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:10 27/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462832
Đang truy cập: 3136
Zalo: 0941260505