Phản ánh, kiến nghị
Vào lúc 16h15 ngày 16/11/2021 tại đường Nguyễn Văn Cừ, xe ô tô BKS: 75A22977 vi phạm đỗ xe ô tô ngược hướng lưu thông với làn đường. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
Lượt xem: 202
Ngày gửi: 09:13 23/11/2021
Hạn xử lý: 21/12/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển phương tiện 75A22977 vi phạm lỗi: Đỗ xe không sát theo lề đường phía bên phải theo chiều đi (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP).

Công an thành phố đã lập hồ sơ, thông báo chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 14/12/2021. Tuy nhiên, hiện chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo cho cơ quan đăng kiểm để đưa phương tiện vào cảnh báo trên Chương trình Quản lý kiểm định.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:22 23/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
500k đang chờ ra đi
CDTC (1) - 15:42 23/12/2021
lúc đi đăng kiểm còn bị từ chối thì mệt lắm
CDTC (2) - 18:37 23/12/2021
(2) về cơ quan công an nộp phạt, mang. biên lai phạt đến mới cho vào ô kỹ thuật đăng kiểm
CDTC (1) - 19:10 23/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (25)
Viettel Thừa Thiên Huế (10)
FPT Thừa Thiên Huế (5)
Ban quản lý dự án đầu tư xây dựng Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) (5)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
UBND Thành phố Huế (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 40 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H157309...
14:45 19/08/2022
Đèn tín hiệu giao thông ở đường 2/9 giao với đường Nguyễn Tất Thành thuộc...
14:07 19/08/2022
Vào lúc 09 giờ 32 phút, ngày 15/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75B143425...
13:37 19/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20284574
Đang truy cập: 1385
Zalo: 0941260505