Phản ánh, kiến nghị
Ngày 27/01/2022 lúc 13h30 xe mang biển kiểm soát 75A16291 đỗ xe sai quy định, trên làn đường dành cho người đi bộ.
Địa điểm: 271 Trần Hưng Đạo, TP Huế.
1/2
1
2
Lượt xem: 45
Ngày gửi: 13:10 27/01/2022
Hạn xử lý: 03/03/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, kết quả như sau:

Công an thành phố đã xác minh, làm việc với chủ phương tiện 75A16291. Tại cơ quan, chủ phương tiện đã xem hình ảnh, công nhận vi phạm lỗi: Đỗ xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường, đồng thời cam kết không tái phạm.

Công an thành phố Huế đã lập biên bản vi phạm hành chính, ra quyết định xử phạt đối với chủ phương tiện về lỗi trên. (Quyết định xử phạt sẽ được cập nhật sau khi hoàn tất thủ tục).

Trung tâm IOC cập nhật kết quả xử lý:

Công an thành phố đã chỉ đạo Đội Cảnh sát giao thông – Trật tự xác minh chủ phương tiện để xử lý theo quy định của pháp luật, xử phạt 500.000 đồng đối với người điều khiển phương tiện thực hiện hành vi vi phạm.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:15 07/03/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (10)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 20 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H146808...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 10 giờ 03 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H167923...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20242349
Đang truy cập: 14203
Zalo: 0941260505