Phản ánh, kiến nghị
Ngôi nhà số 90 Phan Bội Châu, bên hông là đường kiệt 35 Điện Biên Phủ, Phường Trường An. Đã bao nhiêu năm không giải tỏa theo hành lang an toàn đường sắt, ngôi nhà lồi hẳn ra, chiếm đến 1/2 diện tích mặt đường kiệt 35 Điện Biên Phủ gây phản cảm và ảnh hưởng đến lưu thông, nhất là những lúc dừng chờ tàu qua. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 117
Ngày gửi: 15:37 11/06/2021
Hạn xử lý: 22/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Nhà số 90 Phan Bội Châu đã xây dựng từ lâu và thuộc vào phần đất của gia đình. Việc thực hiện giải phóng mặt bằng theo quy hoạch hành lang an toàn đường sắt hiện nay chưa có chủ trương giải phóng mặt bằng, do đó khi nào có chủ trương thực hiện giải phóng mặt bằng đúng theo lộ giới hành lang bảo vệ an toàn đường sắt thì mới có cơ sở để thực hiện.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:55 16/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phản ánh thiếu xác thực.
CDTC (1) - 08:26 17/06/2021
đề nghị các phản ánh liên quan đến kiện tụng đất đai nhà lẻ thì không nên tiếp nhận.
CDTC (1) - 08:27 17/06/2021
hàng xóm tố nhau, chán
CDTC (2) - 10:17 17/06/2021
tình nghĩa xóm làng có chắc bền lâu
CDTC (3) - 13:59 17/06/2021
tình nghĩa anh em chắc ji bền lâu. Chứ nói chi đến tính làng nghĩa sóm
CDTC (1) - 16:25 17/06/2021
xây lấn đường vậy, ảnh hưởng nhũng ng xung quanh. ng ta góp ý ko nghe phải nhờ đến pjaps luật
CDTC (4) - 20:57 17/06/2021
xây lấn đường vậy, ảnh hưởng nhũng ng xung quanh. ng ta góp ý ko nghe phải nhờ đến pháp luật
CDTC (4) - 20:57 17/06/2021
đất của họ thì họ xây sao biết lấn đất tài vậy.chắc mới mua otto ko vào được nên muốn đập cho rộng ak
CDTC (6) - 21:46 20/06/2021
phản ánh thể hiện tính hẹp hòi ích kỉ cá nhân
CDTC (2) - 07:42 22/06/2021
phản ánh thiếu xác thực, ko lẻ mới mua oto kêu đập nhà họ để lái vào😭
CDTC (5) - 20:49 19/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Vietcombank (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863592
Đang truy cập: 3851
Zalo: 0941260505