Phản ánh, kiến nghị
Hộ nhà Ông Huy rể bà Lê Thị Sửu (bánh ướt cũ) tại thôn Xuân Lai, xã Lộc An, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế làm nhà lấn đường đi chung và đổ đất giải hạ lên cao hơn 1m đường đi chung gây tắt đường và ngập lụt nhà hàng xóm. Kiến nghị trả lại mặt bằng đường đi chung 1,5m cũ.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 46
Ngày gửi: 16:10 31/12/2021
Hạn xử lý: 12/01/2022
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo UBND xã Lộc An phối hợp với các đơn vị liên quan tiến hành kiểm tra, giải quyết, kết quả như sau:

Tuyến đường nêu trên trước đây là đường đi vào chợ Truồi cũ nhưng sau khi giải tỏa chợ Truồi cũ thì người dân ở tại khu vực đó đã không sử dụng cho đến nay.

Hiện nay, hộ ông Nguyễn Hữu Huy sửa chữa và xây dựng nhà có tập kết một số xà bần tại khu vực nói trên, UBND xã đã làm việc với ông Huy và yêu cầu ông Huy vận chuyển xà bần và trả lại hiện trạng như trước đây. Sau buổi làm việc, ông Nguyễn Hữu Huy đã tiến hành vận chuyển xà bần và trả lại hiện trạng ban đầu tại khu vực nói trên.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 13:41 14/01/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kính thưa các ban ngành ! nội dung kết quả xử lý không đúng với hiện tại. Trước đây, ông Huy đỗ giải hạ rất cao, hộ phía sau có đơn phản ánh lên UBND xã Lộc An, thì được địa ông chính xã mới thay hướng dẫn ban bằng ra. Nhưng không biết phía đường 1,5m này có 1 con mương do thôn đứng ra làm để thoát nước là chủ yếu! Nên ông Huy ban bằng ra chiều dài mười mấy mét và vẫn cao hơn trước đây nửa mét và lấp luôn mương thoát nước này. Đề nghị địa chính xã phải đến hiện trường chụp báo cáo bằng hình ảnh.
CDTC (1) - 17:28 14/01/2022
Xin lỗi CDTC(1) không có mục sửa sai do đánh máy, tôi sửa ở đây. "ông chính xã" = ông địa chính xã. Ở đây, cũng không có mục để đính kèm ảnh. Xin hướng dẫn để tôi gửi hình ảnh hiện tại, để các ban ngành thấy là xà bần vẫn còn, chứ không như UBND xã Lộc An trả lời !
CDTC (1) - 05:54 15/01/2022
phản ánh lần 2 thôi bạn ơi!
CDTC (2) - 13:18 15/01/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18890660
Đang truy cập: 2536
Zalo: 0941260505