Phản ánh, kiến nghị
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm ra sông bằng cách đổ đất rồi ngày nào đó sông không còn nữa (việc xây ra trong suốt ngày 24/03/2021). Vị trí phía bờ sông, đoạn giữa từ cầu Kim Long đến cầu Vạn Xuân. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 1381
Ngày gửi: 16:56 24/03/2021
Hạn xử lý: 02/04/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã chỉ đạo Tổ Quản lý đô thị đến kiểm tra tại địa điểm bị phản ánh (địa chỉ chỉ 80 Vạn Xuân) và đã lập biên bản vi phạm hành chính đối với ông N.V.S về hành vi đổ rác, chất thải khác xuống sông gây ô nhiễm môi trường. Đồng thời ra Quyết định xử phạt hành chính, phạt tiền: 1.500.000đ.

Về phía ông S đã cam kết khắc phục trả lại nguyên trạng ban đầu.

UBND phường chân thành cám ơn ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà, trong thời gian đến, UBND phường mong muốn nhận được các ý kiến đóng góp tích cực của quý Ông/Bà để UBND phường kịp thời khắc phục, xử lý nhằm góp phần vào sự phát triển chung của địa phương.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 14:08 02/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tốt
CDTC (1) - 09:49 10/05/2021
trả lại nguyên trạng khó lắm, phải thuê máy múc mới múc hết những thứ đã đổ xuống
CDTC (2) - 08:18 13/05/2021
hiện nay đang thi công ở cầu vượt Thủy Dương cần cắm biển chỉ đường cho xe công (dài)đi hưởng bắc vào nam qua cầu vượt Thủy Dương nên đi vào phòng CSGT ra Âu Lạc rồi vào nguyễn tất thành (tránh kẹt xe ở cống bạc dưới)
CDTC (3) - 12:55 01/04/2022
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/Bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/Bà. Thông tin cá nhân sẽ được Trung tâm bảo mật. Trân trọng!
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 15:40 01/04/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14 giờ 01 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H150948...
14:55 09/08/2022
Vào lúc 08 giờ 20 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F200486...
14:52 09/08/2022
Vào lúc 07 giờ 58 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H139115...
14:45 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20005287
Đang truy cập: 12579
Zalo: 0941260505