Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh Huế. Tôi xin phản ảnh trường hợp vi phạm xây dựng của 1 cá nhân tại cuối kiệt 168 Phan Chu Trinh, Tổ dân phố 1, Phường Phước Vĩnh, thành phố Huế như sau Thửa đất trong sổ đỏ mà tôi cung cấp cho quý Trung tâm có ranh giới phía Đông giáp với mương nước. Tuy nhiên có 1 công trình xây dựng nhà ở đang triển khai xây dựng (liền kề với thửa đất trong sổ đỏ mà tôi cung cấp về phía Đông) có 1 phần diện tích xây dựng lấn chiếm mương nước nói trên (có hình vẽ minh họa khu vực đất xây dựng lấn chiếm mương nước và ảnh chụp thực tế). Kính đề nghị quý các cơ quan xem xét, kiểm tra, xử lý. Trân trọng cảm ơn. Ảnh chụp vào 04/6/2021.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 188
Ngày gửi: 12:05 04/06/2021
Hạn xử lý: 15/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh

Kính chào quý Ông/bà.

Vấn đề Ông/bà phản ánh, UBND phường Phước Vĩnh thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua nội dung phản ánh, UBND phường đã yêu cầu công chức chuyên môn phối hợp tổ quản lý đô thị phường xuống kiểm tra thực tế, Căn cứ Giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất của ông Nguyễn Đình Huân - bà Hồ Thị Minh Trang đã được Sở Tài nguyên và môi trường cấp Giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất tại thửa đất số 412 tờ bản đồ số 07, tọa lạc tại 174 Phan Chu Trinh, phường Phước Vĩnh thì vị trí thửa đất số 412 tờ bản đồ số 07 không tiếp giáp với mương nước cạnh giáp thửa 349 tờ bản đồ số 7.Việc xây dựng nhà của ông Huân - bà Trang đã được UBND thành phố Huế cấp Giấy phép xây dựng nhà, trong quá trình xây dựng không lấn chiếm trên hệ thống mương nước. 

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

 

 

Ngày xử lý: 15:13 22/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
vậy từ trước nay sau lưng nhà Tôi có mương nước 2m, có thể hiện trên bản đồ, bây giờ nó biến đi đâu vậy? Xin quý Phường cho câu trả lời thoả đáng hơn!
CDTC (1) - 15:37 22/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839851
Đang truy cập: 12679
Zalo: 0941260505