Phản ánh, kiến nghị
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường Hoá Châu, huyện Quảng điền với một số nội dung sau: thi công có đúng với thiết kế, cấp phép, quy hoạch không (theo được biết tuyến đường này có vỉa hè khoảng 4m, chưa có thoát nước dọc. nhưng trụ điện lắp dựng với nhiều khoảng cách khác nhau 2m, 3m, 4m so với mép đường nhựa, ảnh hưởng đến việc thi công hệ thống thoát nước sau này). Thi công không có rào chắn an toàn, thi công lắp đất móng không được đầm nện chặt tạo độ lung lay của móng khi có bão xảy ra, hoàn trả mặt bằng mất mỹ quan. Mong mọi việc có sự trả lời cụ thể.
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 1198
Ngày gửi: 13:09 26/06/2021
Hạn xử lý: 12/07/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế (TTHPC) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường dây điện xây dựng tại đường Hóa Châu nêu trên thuộc dự án Nâng cao khả năng truyền tải lưới điện khu vực Bắc Hiền - Quảng Thái, tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2021 và đang được triển khai thi công, với mục đích đáp ứng nhu cầu phát triển kinh tế của huyện Quảng Điền. Về hướng tuyến và vị trí cột của công trình này đã được UBND huyện Quảng Điền chấp thuận tại văn bản 1035/UBND ngày 07/7/2021 v/v "Chấp thuận xây dựng các công trình đầu tư xây dựng năm 2021". Đồng thời, trong quá trình triển khai, TTHPC đã phối hợp với chính quyền địa phương xác định vị trí thi công đúng với quy hoạch tuyến đường và phù hợp với chấp thuận của huyện. Về thi công không lấp đất và hoàn trả mặt bằng: Vì đây là công trình đầu tư xây dựng thi công theo tuyến, sẽ thực hiện giải pháp thi công cuốn chiếu, tuân thủ các qui định về đầu tư xây dựng, khi đơn vị tư vấn giám sát nghiệm thu hạng mục hoàn thành mới thực hiện các bước tiếp theo. Tại thời điểm phản ánh, đơn vị thi công vẫn chưa kịp đầm đất và hoàn trả mặt bằng. Tuy nhiên sau đó đơn vị thi công đã lấp đất, đầm đất và hoàn trả mặt bằng theo quy định.(Đính kèm hình ảnh)

Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế cám ơn quý Ông/Bà và rất mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:34 13/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
đề nghị đính kèm nội dung cấp phép cách mặt đường bao nhiêu mét để người dân cùng giám sát xem vị trí chôn cột có đúng với cấp phép không. việc lấp đất móng cột người dân khẳng định chỉ đưa máy xúc lùa xuống chứ không có đầm chặt đất. việc này người dân sẽ lấy tay để đào đất lên rất dễ dàng. đề nghị UBND tỉnh tiếp tục phân luồng trả lời cho tương tác này để có kết quả cụ thể
CDTC (1) - 13:42 13/07/2021
😂
CDTC (4) - 16:57 24/07/2021
theo em biết đoạn này gần lò mổ và gần nghĩa trang chôn cất người đã khuất, gần các trang trại chăn nuôi heo gà, rất ít dân sinh. Anh rất có tâm.👍
CDTC (5) - 18:56 05/11/2021
tại sao?
CDTC (2) - 18:51 16/07/2021
??
CDTC (3) - 14:40 23/07/2021
đây là nội dung người dân chưa hài lòng
CDTC (1) - 16:48 20/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (198)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Lúc 20h15p ngày 8/8/2022 tại đường Đinh Tiên Hoàng, phường Đông Ba điều...
20:24 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19980153
Đang truy cập: 12979
Zalo: 0941260505