Phản ánh, kiến nghị
Số nhà 21/11/69 và 23/11/69 Lê Ngô Cát, phường Thủy Xuân xây bậc cấp và bồn hoa lấn chiếm ra đường hẻm khoảng từ 70cm đến 1m. Số nhà 33/11/69 Lê Ngô Cát để chậu cây cảnh lấn chiếm ra đường hẻm 1m gây mất mỹ quan và an toàn giao thông. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 23
Ngày gửi: 10:56 20/06/2022
Hạn xử lý: 29/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuỷ Xuân trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã kiểm tra thực tế và làm việc với các hộ gia đình có liên quan. Căn cứ bản đồ địa chính (GISHue), UBND phường đã vận động các hộ gia đình di dời các cây trồng đang để trên phần đất được kiệt. Đồng thời, qua kiểm tra có bậc cấp xây dựng từ năm 2014 vi phạm, UBND phường đã làm việc và hiện nay hộ gia đình đã tự tháo dỡ trả lại nguyên trạng. (Đính kèm biên bản làm việc và hình ảnh đã thực hiện)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 09:17 29/06/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240885
Đang truy cập: 13299
Zalo: 0941260505