Phản ánh, kiến nghị
Yêu cầu làm rõ xe biển số xanh lại đậu trước quán nhậu. Khoảng 19h30 ngày 4/6/2019, chiếc xe mang biển số màu xanh: 75C-0816 đậu trước Quán Đêm số 6 Lê Viết Lượng, phường Xuân Phú, thành phố Huế. Sau đó đến hơn 20h30 tài xế xe đã rời vị trí nói trên. Rất mong cơ quan chức năng xem xét làm rõ.
Lượt xem: 3193
Ngày gửi: 23:10 04/06/2019
Hạn xử lý: 24/06/2019
Kết quả xử lý
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh

Kính chào Ông/Bà.

Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh nhận được thông tin phản ánh về việc “Xe biển số xanh đậu trước quán nhậu ngoài giờ hành chính”. Qua xác minh, Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh đã chuyển Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra thông tin, trả lời như sau:

1. Xe biển xanh 75C-0816 đúng là xe của Tiểu đoàn Huấn luyện - Cơ động do Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh biên chế cho đơn vị.

2. Mục đích sử dụng xe: 16h00 ngày 04/6/2019 Tiểu đoàn Huấn luyện - Cơ động điều xe chở 04 chiến sĩ tham gia giúp dân ở phường Xuân Phú, đến 19h05 phút cùng ngày thì xong công việc. Trên đường về do mệt mỏi và đói bụng, tài xế đã cho xe dừng lại cạnh 06 Lê Viết Lượng, phường Xuân Phú để mua bánh mỳ và nước uống (ăn tại quán); sau khoảng 20 phút, tài xế đã chở 04 chiến sĩ về đến đơn vị (268 Điện Biên Phủ, phường Trường An), lúc 19h40 phút cùng ngày. (Đính kèm văn bản trả lời)

Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh xin thông tin làm rõ nội dung phản ánh của quý Ông/Bà.

Chân thành cám ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:47 14/06/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nhậu thì nói đi nhậu.mua bánh mì cả giờ vậy ah.nói thật để còn rút kinh nghiệm
CDTC (1) - 10:51 20/06/2019
đi ăn bánh mì cả tiếng, đúng là chuyện hài giữa ban ngày
CDTC (2) - 18:39 24/06/2019
số4 Trí Ngọc sữa chữa bảo hành số6 quan đêm số8 nhà dân đã đóng cửa. chỗ nào bán bánh mỳ. vô quán nhậu mua bánh mỳ ah. trả lời vô lý
CDTC (3) - 23:17 27/07/2019
vào quán nhậu mua bánh mỳ ăn cả tiếng đồng hồ ? chưa đọc trả lời đã biết trước họ sẽ chối tội thôi, đề nghị càng nguoi nhà nuoc càng phải làm rõ để dân tin
CDTC (17) - 20:57 12/04/2020
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 07:58 29/07/2019
trả lời cho có.đề nghị làm nghiêm minh đối với những người sử dụng xe công không hợp lí. tiền thuế của dân phải phục vụ cho dân
CDTC (4) - 16:24 09/08/2019
bọn này rãnh đi làm thánh soi
CDTC (5) - 21:54 10/08/2019
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 17:54 12/08/2019
Trường hợp ni nguời xưa có câu nói rất chính xác: LƯỞI KO XƯƠNG NHIỀU ĐƯỜNG LẮC LÉO.
CDTC (7) - 00:21 26/08/2019
tội quá mấy thánh ạ, trong giờ thì hãy nói, ngoài jo người ta đi làm về mệt mỏi ăn uống thì đã sao, biển xanh thì ko đc ăn ah, bọn rãnh
CDTC (8) - 06:04 06/09/2019
Người ta đi giúp dân mấy chế ạ , mấy chế ở nhà cào phím thì đói bụng nổi gì... hít không khí cũng no rồi
CDTC (12) - 18:09 04/11/2019
bạn nói đúng.đôi khi phải thông cảm cho từng trường hợp
CDTC (18) - 19:07 04/05/2020
ngưòi ta làm về mệt, ngoài giờ, cho ngưòi ta ăn mấy bạn ơi. hết chuyện đưa lên ah
CDTC (9) - 21:46 20/09/2019
Kiểu này dttm quá tải. người phản ảnh nên chọn lựa . biển xanh trắng đỏ nếu đậu vi phạm thì có ý kiến. trong ngoài giờ sao gọi là đi nhậu... tôi là tài xế nếu trên đường về trả xe tại cơ quan tôi ghé nhà là sai !..
CDTC (10) - 23:56 21/09/2019
nếu rảnh quá thì tập thể thao đi. Nặng não quá...
CDTC (11) - 18:10 14/10/2019
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863248
Đang truy cập: 3710
Zalo: 0941260505