Phản ánh, kiến nghị
Hộ gia đình ông Tài ở tổ 10 Tây Trì Nhơn xã phân heo trực tiếp ra môi trường gây ô nhiễm môi trường cùng mùi hôi kinh khủng trong mấy năm nay. Đã phản ánh từ tháng 7 năm 2021, nhưng đến nay vẫn chưa có 1 động thái nào làm giảm thiểu mùi hôi. Đề nghị cơ quan chức năng xử lý sớm để đảm bảo môi trường và sức khoẻ các hộ dân xung quanh.
1/2
1
2
Lượt xem: 109
Ngày gửi: 13:30 30/09/2021
Hạn xử lý: 12/10/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin trả lời như sau:

UBND phường đã nhiều lần vận động hộ gia đình ông Tài cố gắng làm hầm Bioga để giải quyết việc xả thải trực tiếp phân qua quá trình nuôi lợn ra môi trường. Tuy vậy, hiện nay hộ ông Tài chưa thể thực hiện được do kinh tế gia đình khó khăn không có kinh phí để đầu tư xây dựng hầm Bioga.

UBND phường đã phối hợp hội Nông dân phường liên hệ các tổ chức, cá nhân có chương trình tài trợ làm hầm Bioga để hướng dẫn cho ông Tài đăng ký. Nhưng hiện nay, chương trình hỗ trợ Bioga trên địa bàn chưa có; do đó, trong thời gian tới UBND phường chỉ đạo Tổ dân phố Tây Trì Nhơn vận động hộ gia đình ông Tài không xả thải trực tiếp phân lợn ra môi trường gây ô nhiễm cho các hộ đang sinh sống trong khu vực.

UBND phường chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:25 19/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11282122
Đang truy cập: 197
Zalo: 0941260505