Phản ánh, kiến nghị
Đường kiệt 41 Lê Quý Đôn thải nước giặc áo quần ra như thế này hàng đêm.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 117
Ngày gửi: 20:29 06/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện trạng đường kiệt 41 Lê Quý Đôn có hệ thống thoát nước đã xuống cấp trầm trọng và hư hỏng, các hộ gia đình chủ yếu sử dụng đường thoát nước chung về phía mương nước cuối kiệt này, nhưng mương nước này từ lâu đã bị ách tắc. Vì vậy thường xuyên xảy ra tình trạng nước tràn trực tiếp ra lòng đường kiệt. Tại đường kiệt này, hằng đêm có hộ gia đình bà Phan Thị Lệ thường giặt áo quần và để nước tràn ra lòng đường kiệt gây mất vệ sinh môi trường. Vì vậy, UBND Phường đã đề nghị hộ gia đình bà Lệ hạn chế việc xả nước trước khi hệ thống thoát nước được khơi thông và có phương án nạo vét, cải tạo đường thoát nước này đảm bảo vệ sinh môi trường tại khu vực.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 19:00 16/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3862606
Đang truy cập: 3400
Zalo: 0941260505