Phản ánh, kiến nghị
Tôi đã gửi phản ánh lần 1 tình trạng nước thải sinh hoạt gia đình chảy ra, nhà màu xanh cạnh nhà 78 Trần Quang Khải, phường Phú Hội, TP Huế, mặt tiền nhà thuộc đường Bến Nghé, cơ quan chức năng có trả kết quả về yêu cầu hộ gia đình xử lý trong vòng 5 ngày nhưng đến nay vẫn chưa khắc phục. Kiến nghị cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý, yêu cầu hộ gia đình khắc phục lại hệ thống thoát nước tránh gây ô nhiễm, gây mất mỹ quan đô thị, ảnh hưởng đến thành phố xanh và các hộ xung quanh. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 09:05 23/11/2022
Hạn xử lý: 02/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề Quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã chỉ đạo Bộ phận Địa chính xây dựng phường Phú Hội tiến hành kiểm tra về vệ sinh môi trường tại địa chỉ 78 Trần Quang Khải và 81 Bến Nghé.

Qua kiểm tra Tổ công tác nhận thấy có tình trạng ô nhiễm vệ sinh môi trường tại đây do đường ống nước chưa được khắc phục.

Để giải quyết dứt điểm UBND phường đã có giấy mời số 75/GM-UBND ngày 25/11/2022 mời chủ nhà số 81 Bến Nghé vào lúc 9h00’ ngày 29/11/2022 có mặt tại phường Phú Hội – 03 Tôn Đức Thắng để có biện pháp khắc phục tình trạng ô nhiễm vệ sinh môi trường do đường ống dẫn nước thải tại đây. (Đính kèm giấy mời)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:11 25/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kính thưa cơ quan chức năng , gia đình nhà bên cạnh 78 trần quan khải đã khắc phục đường ống nước thải nhưng chua vệ sinh trên vĩa hè đường đi bộ . rong rêu mọc làm ổ nhiêm môi trường . ảnh hương đế nhưng ng đi trên vĩa hè . kinh mog cơ quan xử lý .
CDTC (1) - 15:44 08/12/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (214)
Công an Thành phố Huế (147)
Công an Thị xã Hương Thủy (51)
Công an huyện A Lưới (22)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
(100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường hỏng tạo ra nhiều ổ gà lớn gây nhiều vụ té xe tại ngã 3 đường Đinh...
16:58 02/02/2023
Tình trạng sạt lở nắp cống thoát nước và sụt lún gây nguy hiểm cho khu...
16:35 02/02/2023
Kính đề nghị cơ quan quản lý đô thị phường và thành phố giúp cho phụ huynh...
16:15 02/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 24939223
Đang truy cập: 2574
Zalo: 0941260505