Phản ánh, kiến nghị
Ngay tại 47 Phan Đình Phùng là công ty TNHH Điện máy Hồng Quang. Hiện tại bên Điện máy Hồng Quang cho bên phía tiêm chủng vắcxin thuê. Trong thời gian dọn dẹp, họ đưa đồ phế thải ra phía đối diện là Bến cộng đồng vứt bỏ, thấy vậy mấy bà hàng rong cũng tấp thúng, rổ rá... thành 1 bãi rác làm mất mỹ quan thành phố, làm ô nhiễm môi trường, chúng tôi quanh đây có phản ánh mấy lần mà Ông Sinh (Chủ Điện máy Hồng Quang) vẫn chưa chịu di dời đống rác này đi. Vậy kính mong Môi trường đô thị thành phố Huế hay Môi trường đô thị Phường Vĩnh Ninh có biện pháp xử lý bãi rác này làm đẹp lại cho thành phố xanh sạch đẹp. Trân trọng. Hình ảnh được chụp vào lúc 8 giờ 30 phút sáng thứ sáu ngày 14 tháng 5 năm 2021.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 474
Ngày gửi: 10:25 14/05/2021
Hạn xử lý: 25/05/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công chức Địa chính và Tổ quản lý đô thị phường tiến hành kiểm tra việc tập kết rác thải tại vỉa hè đường Phan Đình Phùng (đối diện nhà số 47 Phan Đình Phùng phường Vĩnh Ninh, TP Huế) gây mất mỹ quan đô thị. Qua làm việc với bà Nguyễn Thị Thu Cúc người quản lý tại 47 Phan Đình Phùng: tại buổi làm việc, bà Cúc cam đoan sẽ thu gom các rác thải do quá trình sửa chữa nhà đã tập kết tại vỉa hè đường Phan Đình Phùng, đồng thời không để tình trạng này tái diễn về sau. Trong thời gian đến, Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra, để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên.

UBND phường Vĩnh Ninh chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh.

Trân trọng.

1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 16:37 17/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1874236
Đang truy cập: 7938
Zalo: 0941260505