Phản ánh, kiến nghị
Số nhà 38/59/7 đường Nguyễn Hữu Dật, phường Hương Long, chủ hộ tên Trần Viết Diền xả nước thải sinh hoạt ra đường gây ô nhiễm môi trường. Mong quý cơ quan ban ngành vào cuộc chấn chỉnh giúp dân để đem lại môi trường sống lành mạnh, xanh sạch đẹp, xin cám ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 305
Ngày gửi: 21:43 18/07/2021
Hạn xử lý: 28/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Long xin trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị phường phối hợp với Tổ trưởng dân phố kiểm tra hiện trạng và nhận thấy phản ánh của người dân là có cơ sở. UBND phường Hương Long đã lập biên bản và yêu cầu hộ gia đình ông Trần Viết Diền phải có biện pháp khắc phục và đào thêm hầm rút, không để tình trạng nước sinh hoạt chảy ra đường gây ô nhiễm môi trường. Gia đình cam kết: Trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày làm việc, gia đình sẽ đào thêm hầm rút để xử lý (Có biên bản làm việc đính kèm).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:24 29/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Sẽ tiếp tục theo dõi đến ngày 20.8.2021
CDTC (1) - 10:04 29/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (10)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5473380
Đang truy cập: 1724
Zalo: 0941260505