Phản ánh, kiến nghị
Nước thải gây ô nhiễm môi trường. Tại cơ sở chế biến thực phẩm chay (Thiên Ý Chay). Kiệt đối diện nhà 69 Đường Dạ Lê, tổ 12, phường Thủy Phương. Trong quá trình sản xuất đã thải nước ra bờ kênh (khe) làm không khí ô nhiễm, mùi hôi nồng nặc cho các hộ gia đình xung quanh. Đã nhắc nhở mấy năm nhưng không khắc phục. Mong cơ quan chức năng có biện pháp xử lý để bà con xung quanh có bầu không khí trong lành, yên tâm làm ăn, không nhiễm bệnh. Xin chân thành cảm ơn. Ảnh chụp vào ngày 30/5/2021.
1/8
1
2
3
4
5
6
7
8
Lượt xem: 705
Ngày gửi: 10:36 01/06/2021
Hạn xử lý: 11/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Thủy Phương

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Phương kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Bộ phận địa chính xây dựng kết hợp với tổ dân phố 12 tiến hành kiểm tra; Qua kiểm tra xác nhận ông Nguyễn Văn Tiến chủ cở sở sản xuất Thiên Ý Chay trong quá trình sản xuất có một số đoạn úng bị hỏng để nước chảy xuống khe gây ô nhiễm môi trường. UBND phường đề nghị chủ cơ sở khắc phục không để nước sản xuất chảy xuống khe gây ô nhiễm môi trường (Đính kèm hình ảnh khắc phục).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:31 04/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tập kết rác thải gây ô nhiễm cho các hộ dân và học sinh trường tiểu học sinh trường csth thủy xuân
CDTC (1) - 15:06 04/06/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra và xử lý thông tin phản ánh của Ông/bà. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 16:36 04/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Phước Vĩnh (11)
Phường Vỹ Dạ (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Quán cơm Nhà Nâu, tại địa chỉ 45 Hàn Thuyên, phường Đông Ba, TP Huế thường...
12:58 24/09/2021
Hiện nay trên tuyến đường đối diện 51-57-59 Cao Xuân Dục, phía công viên...
12:04 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5472454
Đang truy cập: 1560
Zalo: 0941260505