Phản ánh, kiến nghị
Mong chính quyền xã Phong An, huyện Phong Điền can thiệp vào vụ việc này: hộ gia đình ông Quảng Lành xả nước làm ô nhiễm môi trường, bốc mùi hôi thối không chịu được, mong chính quyền có hướng giải quyết sớm nhất. Xin cám ơn.
Clip quay vào lúc 15h ngày 21/7/2021 tại thôn Bồ Điền, xã Phong An, huyện Phong Điền.
Lượt xem: 103
Ngày gửi: 20:56 21/07/2021
Hạn xử lý: 02/08/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Phong An kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Hộ ông Đỗ Trọng Quang (Quảng) ở tại xóm Cụt thôn Bồ Điền, xã Phong An, huyện Phong Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế, hiện đang làm bún do không có hệ thống thoát nước, khuôn viên gia đình nhỏ không làm hầm chứa được do vậy nhiều khi để nước làm bún tràn ra môi trường gây ô nhiễm môi trường.

UBND xã đã mời hộ ông Quảng làm việc và ký cam kết (có bản cam kết kèm theo).

Sáng ngày 08/8/2021 UBND xã đã cử cán bộ đến hiện trường để kiểm tra, qua kiểm tra có nước thải ra nhưng không hôi thối như phản ảnh và UBND xã yêu cầu ông Quảng tiếp tục khắc phục để không có mùi hôi thối đảm bảo vệ sinh môi trường.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:07 12/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Xe ôtô biển kiểm soát 75A04234 đậu đỗ sai vị trí khi đỗ xe ở ngã ba đường...
10:14 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5164566
Đang truy cập: 9148
Zalo: 0941260505