Phản ánh, kiến nghị
Kính thưa các cơ quan chức năng, đây là hình ảnh tôi vừa chụp được tại một kiệt của Đường Đặng Chiêm (xóm sát bên cạnh tiệm cắt tóc Thành Danh), phường Hương Sơ, thành phố Huế. Hộ gia đình kinh doanh buôn bán ở đầu kiệt có hành vi xả rác và chất thải bao gồm nước bẩn và phân heo đã lâu, người dân ở đây đã nhắc nhở nhiều lần nhưng tình trạng vẫn luôn tiếp diễn. Hành vi này không những gây ảnh hưởng đến môi trường sống và cảnh quan đô thị mà còn coi thường người khác, coi thường pháp luật.
Mong các cơ quan chức năng có biện pháp xử lý kịp thời. Xin cảm ơn. Ảnh chụp vào ngày 02/6/2021.
1/2
1
2
Lượt xem: 52
Ngày gửi: 12:42 03/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 09/6/2021 UBND phường Hương Sơ đã mời hệ thống chính trị tại 1, khu vực 1 về làm việc. Tại buổi làm việc UBND phường đề nghị hệ thống chính trị tổ 1 vận động bà con nhân dân tại kiệt tổng dọn vệ sinh khơi thông dòng chảy đảm bảo vệ sinh môi trường. (Đính kèm biên bản làm việc)

Hiện nay bà con nhân dân đã khơi thông dòng chảy, UBND phường đề nghị bà con nhân dân trong kiệt thường xuyên tổng dọn vệ sinh môi trường theo đề án chủ nhật xanh đảm bảo vệ sinh môi trường. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 16:18 15/06/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (35)
VNPT Thừa Thiên Huế (30)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
VTVcab tại Huế (17)
Phường Phú Bài (14)
UBND Thành phố Huế (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh Xuân (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
Đây là lần thứ 4 các em nhỏ ở xóm bị chó nhà ông Khoát cư ngụ tại thôn...
00:17 23/06/2021
Khu vực tưởng niệm Anh Hùng tại sân banh Tây Lộc, tình trạng con nghiện...
09:46 21/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cầu Trường Tiền có một số cây đèn không đỏ. Cụ thể các cây đèn mang mã...
19:59 01/08/2021
Đường liên thôn Ngọc Anh (đường xóm 6 KQH Ngọc Anh), phường Phú Thượng,...
19:45 01/08/2021
Nhiều bóng đèn B84 khu đô thị Phú Mỹ Thượng không đỏ nhiều tháng nay. Kính...
19:01 01/08/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 3863618
Đang truy cập: 3867
Zalo: 0941260505