Phản ánh, kiến nghị
Xin phản ánh tình trạng tập kết rác thải công nghiệp của Hiệu giày Mừng ở Cửa Hữu tại kiệt 260 Lê Duẩn gây nguy cơ cháy cao. Kính đề nghị công an phường Phú Thuận, công ty Môi trường xử lý theo pháp luật quy định. Ảnh chụp vào sáng ngày 02/6/2021.
1/2
1
2
Lượt xem: 149
Ngày gửi: 10:29 02/06/2021
Hạn xử lý: 11/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

Tình trạng tập kết rác thải công nghiệp của Hiệu giày Mừng ở Cửa Hữu tại kiệt 260 Lê Duẩn là có xảy ra, tại đây có thùng rác của kiệt 260, Doanh nghiệp tập kết tại khu vực này để chờ Công ty Môi trường đô thị chuyển đi (tại thời điểm làm việc không còn tình trạng tập kết rác thải). UBND phường đã làm việc với chủ cơ sở, yêu cầu tập kết đúng quy định, đảm bảo vệ sinh môi trường và an toàn cháy nổ.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 13:53 11/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cách làm như vậy là chưa đúng pháp luật quy định ,rác thải công nghiệp phải có hợp đồng ,có phương án xử lý cụ thể .Trong trường hợp này chủ hộ thuê người tẩu tán đi khắp nơi, gây mất vệ sinh và ô nhiễm môi trường
CDTC (1) - 14:02 11/06/2021
hiện tượng này đã xảy ra nhiều lần ,cộng đồng dân cư khu vực này rất bức xúc
CDTC (1) - 09:20 12/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (57)
VNPT Thừa Thiên Huế (21)
VTVcab tại Huế (19)
Phường Vỹ Dạ (8)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tuyến đường Tôn Thất Thiệp đoạn từ số nhà 144 đến 190, phường Tây Lộc hiện...
15:21 24/09/2021
Thùng rác đã bị hỏng nước rỉ rác chảy ra ngoài gây mùi hôi thối trước số...
14:52 24/09/2021
Là một người dân đang sống tại khu vực đường Tạ Quang Bửu và Trần Quý Cáp...
13:39 24/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5474028
Đang truy cập: 1811
Zalo: 0941260505