Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 2 : Về việc lấn chiếm đường đi kê đặt các chậu cây gây cản trở và mất an toàn giao thông tại kiệt 27 Ngự Bình, P.An Cựu, TP Huế.
Mặc dù công dân phản ánh việc kê đặt các chậu cây cản trở việc đi lại của người dân, gây mất an toàn giao thông và đã được đại diện UBND P.An Cựu báo cáo đã xử lý bằng biên bản (hình đính kèm), tuy nhiên tại hiện trường thực tế không có bất cứ việc xử lý nào. Cán bộ phụ trách ĐT chỉ làm hình thức, đối phó để có cơ sở phúc đáp cho công dân mà không làm bằng trách nhiệm quản lý địa bàn của công chức ĐT phường.
Cụ thể một vài hộ có địa chỉ số 8 - 10 - 14 - 34 kiệt 27 đường Ngự Bình không có bất cứ xử lý hoặc di dời vào bên trong. Hình ảnh được chụp vào lúc 16h00 ngày 11/06/2021 là sau 02 ngày công dân nhận được phúc đáp đã xử lý phản ánh lần 1.
Đề nghị UBND P.An Cựu xem xét xử lý di dời các chậu cây hoàn trả lại tuyến đường kiệt 27 Ngự Bình được thông thoáng, thuận lợi cho việc đi lại của người dân, đảm bảo an toàn trật tự giao thông.
Kiến nghị lãnh đạo Đảng uỷ, UBND P.An Cựu cần xem xét thực tế các báo cáo đã hoàn thành xử lý việc phản ánh của công viên chức phụ trách của Phường đã hoàn thành nhiệm vụ, trách nhiệm hay chưa?
Trân trọng!
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 82
Ngày gửi: 18:16 11/06/2021
Hạn xử lý: 23/06/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã ban hành thông báo số 08/TB-UBND ngày 14/6/2021 gửi các hộ dân sinh sống tại kiệt 27 Ngự Bình, yêu cầu di chuyển các chậu cây ra khỏi đường kiệt.

Qua quá trình xử lý, đã có một số hộ đã chủ động di chuyển các chậu cây, còn một số hộ có ý kiến: Các chậu cây được đặt trên tấm đan hệ thống thoát nước cũ để tránh trường hợp xe ô tô lưu thông gây hư hỏng các tấm đan; UBND phường sẽ tiếp tục mời các hộ dân để bàn phương án xử lý hệ thống thoát nước cũ trên.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:03 22/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hiện trạng vẫn như ban đầu, không có bất kỳ sự di dời các chậu cây hoàn trả lại đường kiệt để được thông thoáng. Các tấm đan cống thoát nước của kiệt 27 Ngự Bình đảm bảo vững chắc nếu có ô tô tải lưu thông chạy qua. Cách trả lời của UBND P.An Cựu mang tính chất đối phó, làm việc thiếu trách nhiệm, thiếu cầu thị. Cán bộ ĐT yếu kém, năng lực hạn chế do vậy P.An Cựu luôn là địa bàn nóng về vi phạm trật tự đô thị.
CDTC (1) - 14:47 22/06/2021
cầu toàn quá thì sang Mỹ mà sống
CDTC (3) - 09:50 28/06/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 15:05 22/06/2021
Chân thành cám ơn tương tác của quý ông/bà: UBND phường đã ra thông báo gửi các hộ dân, các hộ dân có ý kiến: các tấm đan của hệ thống thoát nước củ do sử dụng lâu ngày nên xuống cấp, vì vậy người dân để chậu cây trên tấm đan hệ thống thoát nước củ để tránh xe ô tô lưu thông làm hư hỏng các tấm đan, chứ không để trên đường kiệt. Nếu ông/bà để ý kỹ thì thấy các tấm đan đặt trên hệ thống thoát nước củ chạy song song với kiệt 27 Ngự Bình có nơi làm sát mặt đường, nơi làm cao hơn mặt đường kiệt; Chính vì hiện nay không sử dụng hệ thống thoát nước củ, do mới thi công hệ thống thoát nước thuộc dự án cải thiện môi trường nước, trong thời gian tới UBND phường mời các hộ dân sinh sống tại đây để xử lý dứt điểm hệ thống thoát nước cũ. Trân trọng!
Phường An Cựu - 10:37 28/06/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (65)
VTVcab tại Huế (24)
VNPT Thừa Thiên Huế (19)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (8)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Thi công không đúng kỹ thuật, lắp đặt hố ga (họng thu nước) sai vị trí,...
12:22 17/09/2021
Xin hỏi UBND tỉnh về vấn đề dạy thêm? Chúng tôi là những giáo viên tự do,...
12:21 17/09/2021
Vào lúc 10h45 ngày 17/9/2021 tại trước cổng bệnh viện Trung ương Huế, đường...
10:54 17/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5166450
Đang truy cập: 9793
Zalo: 0941260505