Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng ổ gà, ổ voi trên tuyến đường sông Bồ, thị xã Hương Trà, gần đến nút giao cầu Tứ Phú.
Lượt xem: 52
Ngày gửi: 10:08 24/05/2022
Hạn xử lý: 02/06/2022
Kết quả xử lý
Phường Tứ Hạ; UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND thị xã Hương Trà và UBND phường Tứ Hạ đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND thị xã đã giao Phòng Quản lý đô thị thị xã kiểm tra, xử lý, kết quả như sau: Tuyến đường Sông Bồ từ hói Kim Trà về đến cầu Tứ Phú hư hỏng theo đúng phản ánh của người dân, nguyên nhân hư hỏng chủ yếu là do xe vận chuyển vật liệu phục vụ thi công kè sông Bồ (đoạn Công viên trung tâm thị xã Hương Trà).

Ngày 31/5/2022, Phòng Quản lý đô thị đã phối hợp với UBND phường Tứ Hạ đi kiểm tra rà soát các tuyến đường hư hỏng trên địa bàn phường Tứ Hạ, trong đó có tuyến đường Sông Bồ đã bị hư hỏng theo nội dung phản ánh của Ông/Bà. Qua kiểm tra tại vị trí trên người dân đã tự nguyện vận động khắc phục bằng cách đổ bê tông khắc phục tạm thời đảm bảo lưu thông tuyến đường.

Tuy nhiên tuyến đường này nằm trong dự án Nâng cấp mở rộng đường ven sông Bồ (Đoạn Tứ Hạ - Hương Văn – Hương Xuân – Hương Toàn) hiện đang trình phê duyệt. Do đó, trước mắt để đảm bảo an toàn cho người và phường tiện lưu thông qua lại đảm bảo an toàn, UBND thị xã sẽ chỉ đạo UBND phường Tứ Hạ chủ trì lập dự toán sửa chữa đề nghị Phòng Tài chính – Kế hoạch tham mưu để xác định tổng mức đầu tư sửa chữa và hợp đồng với đơn vị thi công sửa chữa tại các vị trí hư hỏng nặng theo phản ánh bằng “bê tông nhựa nguội” để tiết kiệm chi phí; đồng thời giao trách nhiệm Phòng Tài chính – Kế hoạch tham mưu phân bổ kinh phí sửa chữa hư hỏng mặt đường sông Bồ từ nguồn vốn sự nghiệp giao thông năm 2022.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:09 02/06/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994420
Đang truy cập: 6642
Zalo: 0941260505