Phản ánh, kiến nghị
Chủ nhà số 40 Cao Bá Quát, phường Phú Hậu, thành phố Huế tự ý xây dựng nâng cấp vỉa hè lối đi bộ lên cao hơn với mặt đường 50-60cm làm mất lối đi bộ của người dân. Nhờ các cơ quan chức năng xử lý, trả lại mặt vỉa hè cho người dân đi bộ an toàn hơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 523
Ngày gửi: 16:43 09/07/2021
Hạn xử lý: 21/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hậu

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường Phú Hậu đã mời hộ dân Huyền Tôn Nữ Ngọc Tỷ làm việc về nội dung công dân phản ánh, theo bà Tỷ trình bày vỉa hè trên đã được gia đình làm từ khi xây dựng nhà vào năm 2000 và đến năm 2010 có sửa chữa lại. UBND phường đã kiểm tra thực địa trên vỉa hè đã tồn tại bệ cáp ngầm và hệ thống đương dây viễn thông của Viettel ngay trên mặt của vỉa hè.

Qua trao đổi, Bà Tỷ đã công nhận vỉa hè này có cao hơn so với vỉa hè của các nhà lân cận (nhà nước chưa đầu tư hệ thống bó vỉa tại tuyến đường này). UBND phường sẽ phối hợp cùng các đơn vị liên quan thống nhất và có văn bản yêu cầu hộ bà Tỷ khắc phục trong thời gian sớm nhất. 

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 17:34 30/07/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
phương Vỹ dạ huê
CDTC (1) - 08:26 31/07/2021
nhà nước nên làm lại vỉa hè tuyến đường Cao Bá Quát này luôn
CDTC (2) - 23:30 01/08/2021
qua đây xin cho hỏi tuyến đường này có nằm trong danh sách các tuyến đường được TP cải tạo bó vĩa nâng cấp mặt đường không? qua đây xin kiến nghị các tuyến đường này nên bó vĩa chứ để người dân tự ý xây lung tung cao thấp đủ kiểu mất mỹ quan đô thị. xin cảm ơn
CDTC (3) - 15:37 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5634571
Đang truy cập: 7568
Zalo: 0941260505