Phản ánh, kiến nghị
Quán nước giải khát Ramix bất chấp quy định phòng chống dịch Covid-19.
Qua thông tin Hue-S, ngày 11/5/2021 cửa hàng Ramix tại ngã ba Chu Văn An – Nguyễn Thái Học đã có một thông tin phản ánh về việc kinh doanh tụ tập đông người.
Theo thông báo số 59/TB-BCĐ ngày 11/5/2021 của Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 – UBND tỉnh Thừa Thiên Huế, mục 4 nêu rõ “ Đối với các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống (nhà hàng, quán caf phê...) được phép hoạt động nhưng tối đa không quá 10 người, phải thực hiện giãn cách, quét mã QR và thực hiện các biện pháp bảo đảm an toàn phòng, chống dịch theo quy định, thời gian áp dụng từ lúc 0 giờ 00 phút, ngày 12/5/2021 cho đến khi có thông báo mới.”
Tuy nhiên, theo ảnh chụp vào lúc 20h40 – 20h50 ngày 12/05/2021 cho thấy cửa hàng đón khách ngồi tại chỗ trên 10 người, đây là thái độ coi thường quy định phòng chống dịch, dễ dẫn đến nguy cơ lây lan dịch bệnh trên địa bàn, nhất là trong thời điểm dịch diễn biến cực kỳ phức tạp. Kính mong cơ quan chức năng xử lý nghiêm khắc, triệt để đối với hoạt động của cơ sở trên.
1/2
1
2
Lượt xem: 62
Ngày gửi: 21:11 12/05/2021
Hạn xử lý: 25/05/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề mà Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Trong tối ngày 11/5/2021, UBND phường cũng đã tổ chức Tổ kiểm tra liên ngành về việc thực hiện các biện pháp phòng chống dịch bệnh Covid-19 và tăng cường xử lý trật tự đô thị các cơ sở kinh doanh trên địa bàn phường. Tổ kiểm tra và Tổ quản lý đô thị đã làm việc với Chủ cơ sở kinh doanh RAMIX tại 62 Chu Văn An, Qua đó đã tiến hành lập biên xử lý vi phạm hành chính do sử dụng vỉa hè để kinh doanh buôn bán sai quy định, và thực hiện nhắc nhở, yêu cầu cơ sở kinh doanh thực hiện giãn cách giữa các bàn, hoạt động kinh doanh không quá 10 người và thực hiện quét mã QR cho khách đến quán. (Đính kèm biên bản xử lý vi phạm hành chính và biên bản kiểm tra)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của Quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:44 18/05/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
UBND PHÚ HỘI có nhầm không vậy, phản ánh này là phản ánh của ngày 12/5/2021 là một trường hợp vi phạm khác với trường hợp ngày 11/5/2021. Nghĩa là đã là vi phạm nhưng tái phạm sau đó 1 ngày. Đề nghị xem lại tình huống xử lí của phường để tránh dư luận bất bình.
CDTC (1) - 14:13 18/05/2021
Một sự thiếu minh bạch, có vẻ như là bao che hoạt động. Buồn cười cán bộ quá bạn nhỉ
CDTC (6) - 22:12 18/05/2021
biên bản nhắc nhở là về việc tập trung 20 người ngày 11/5/2021 trước thời điểm có Thông báo số 59 của UBND tỉnh. Tuy nhiên, sau khi thông báo số 59 được áp dụng về việc cơ sở kinh doanh không quá 10 khách, thì phản ánh ghi nhận ngày 12/5/2021 cho thấy quán vẫn không chấp hành như biên bản làm việc của UBND phường Phú Hội. Vậy thì việc lập BBLV có hiệu quả nhắc nhở không? Việc trả lời phản ánh này còn giá trị gì không?
CDTC (2) - 14:22 18/05/2021
biên bản nhắc nhở là về việc tập trung 20 người ngày 11/5/2021 trước thời điểm có Thông báo số 59 của UBND tỉnh. Tuy nhiên, sau khi thông báo số 59 được áp dụng về việc cơ sở kinh doanh không quá 10 khách, thì phản ánh ghi nhận ngày 12/5/2021 cho thấy quán ưvẫn không chấp hành như biên bản làm việc của UBND phường Phú Hội. Vậy thì việc lập BBLV có hiệu quả nhắc nhở không? Việc trả lời phản ánh này còn giá trị gì không?
CDTC (2) - 14:22 18/05/2021
ủa! phản ánh ngày 12/05 sao lại gởi biên bản xử lý ngày 11/05?
CDTC (3) - 14:27 18/05/2021
có dấu hiệu tẩy xoá thời gian
CDTC (4) - 16:38 18/05/2021
9h 5 sáng sửa thành 20h45
CDTC (4) - 16:39 18/05/2021
Biên bản thì ghi nhận thời điểm làm việc, cơ sở hoạt động quá 20 khách theo quy định phòng chống dịch trước khi có thông báo 59, tuy nhiên lại xử phạt về hành vi lấn chiếm vỉa hè. Thậm chí phản ánh ngày 12/5/2021 thì lại ko có hướng xử lý, UBND Phường Phú Hội nên xem lại việc xử lý phản ánh Huế-S như thế này có phải là qua loa, bỏ qua vi phạm không? trách nhiệm chính quyền ở đâu?
CDTC (2) - 17:01 18/05/2021
Trả lời hài quá, xem người dân như không hiểu biết gì
CDTC (5) - 21:46 18/05/2021
Đúng, dân là cử tri, mà làm như dân ngơ ngác ấy!
CDTC (6) - 22:07 18/05/2021
Chắc họ nghĩ dân là con kiến, kêu ko tới trời mây!
CDTC (2) - 22:13 18/05/2021
phường Phú Hội e ngại cửa hàng này hay là có vấn đề gì mà 2 phản ánh trong 2 ngày 11/5 và 12/5 mà lại đưa chung một kết quả trả lời? Một cách làm việc không minh bạch, đi trái với tinh thần và phương châm của chủ tịch Phan Ngọc Thọ đã và đang xây dựng.
CDTC (6) - 22:11 18/05/2021
Biên bản xử lý vi phạm hành chính và biên bản kiểm tra của UBND phường Phú Hội là một bằng chứng chứng minh sự xem thường của RAMIX, sự buông lỏng trong quản lý của UBND phường, xử lý vấn đề phản ánh thiếu trách nhiệm. Trả lời như thể cho xong chuyện. Đề nghị UBND phường Phú Hội phải xử lý lại vấn đề người dân phản ánh. Trân trọng
CDTC (7) - 14:03 19/05/2021
quá chính xác!
CDTC (2) - 19:00 19/05/2021
chính xác
CDTC (8) - 10:29 20/05/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (38)
FPT Thừa Thiên Huế (31)
VNPT Thừa Thiên Huế (25)
VTVcab tại Huế (18)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
Công an tỉnh (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường Nguyễn Chí Thanh đoạn từ Toà án huyện Quảng Điền đến Quảng Thọ mới...
08:05 11/06/2021
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đường xuống cấp nhiều hố voi nằm rãi rác trên đường Trưng Nữ Vương đoạn...
19:27 12/06/2021
Đèn năng lượng mặt trời trên tuyến đường tỉnh lộ 6 từ thị trấn Phong Điền...
19:21 12/06/2021
Vào lúc 17h04 ngày 12/06/2021 xe ô tô mang BKS 75A 02344 đang đỗ xe trái...
18:47 12/06/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 1875528
Đang truy cập: 8834
Zalo: 0941260505