Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Điện lực Phong Điền và các ngành chức năng. Sau bão số 5 năm 2020, nhiều cột điện bị nghiêng, dây điện sà sát xuống đất tại thôn Đông Thái, xã Phong Mỹ, huyện Phong Điền, qua phản ánh của Nhân dân, ngành Điện lực đã có khắc phục, sửa chữa. Tuy nhiên, hiện ở xóm 3 thôn Đông Thái, trụ điện đôi 11B bị nghiêng, lệch về phía nhà dân, dây điện từ trụ đôi 11B đến 12B bị sà xuống mái nhà nên sẽ vướng, nguy hiểm khi làm mái nhà, hơn nữa Điện lực tự ý chôn trụ và dây néo trên đất của dân mà chưa có ý kiến của dân. Kính đề nghị Điện lực Phong Điền sớm khắc phục, nên chuyển dây điện từ trụ đôi nghiêng ra trụ ngoài, sớm giải quyết nội dung kiến nghị, phản ánh trên. Xin cảm ơn.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 104
Ngày gửi: 09:22 22/05/2022
Hạn xử lý: 01/06/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, đại diện của Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế là Điện lực Phong Điền đã tiến hành khảo sát hiện trường và dự kiến bố trí xử lý trước ngày 7/6/2022.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:36 31/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755233
Đang truy cập: 1424
Zalo: 0941260505