Phản ánh, kiến nghị
Trụ điện nằm trong mái hiên nhà đang nghiên và rất nguy hiểm tại số nhà 19/72 Khúc Thừa Dụ, phường Thủy Dương, thị xã Hương Thủy, tỉnh Thừa Thiên Huế. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 398
Ngày gửi: 08:51 30/11/2021
Hạn xử lý: 09/12/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Điện lực Hương Thủy đã kiểm tra và kết quả như sau:

- Vị trí được đề cập là cột tự đúc thuộc hạ thế trạm biến áp Thủy Dương 1, hiện tại đang cấp điện cho người dân tại khu vực. Vị trí dựng cột này đã được hợp tác xã Thủy Dương thực hiện đầu tư, xây dựng dựa trên sự thống nhất và đồng thuận giữa hợp tác xã Thủy Dương và người dân tại địa phương trước khi tiến hành thi công (vị trí dựng cột là đã có sự đồng ý và đồng thuận của người dân với hợp tác xã Thủy Dương).   

- Sau này, ngành Điện tiếp nhận lại nguyên hiện trạng lưới điện từ hợp tác xã Thủy Dương theo chủ trương bàn giao lưới điện nông thôn của Chính phủ.

- Tại hiện trường, Điện lực thực hiện khảo sát cụ thể, lên phương án thi công để bố trí các nguồn lực (nhân lực, vật tư và phương tiện thi công) để di chuyển các đường dây và công tơ đo đếm tại cột điện nhằm đảm bảo an toàn vận hành lưới điện, thực hiện hoàn thành trong tháng 12/2021. (Kèm biên bản làm việc với hộ dân)

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:34 09/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trước đây HTX là khác, giờ ngành điện tiếp nhận thì thấy những vị trí nào mất an toàn thì nên đầu tư, chẳng lẻ điện lực tiếp nhận xong lại để vậy thấy sao được.
CDTC (1) - 12:15 12/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (10)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 20 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H146808...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 10 giờ 03 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H167923...
09:28 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 24 phút, ngày 12/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H136033...
09:15 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20242389
Đang truy cập: 14226
Zalo: 0941260505