Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh về việc trồng cây lấn chiếm đường xóm tại nhà số 4 kiệt 51 Chế Lan Viên, phường Trường An, gây ảnh hưởng đến phương tiện qua lại. Cây cối um tùm làm mất mĩ quan đường xóm.
Lượt xem: 74
Ngày gửi: 17:38 29/07/2022
Hạn xử lý: 10/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Trường An xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Liên quan đến nội dung này, UBND phường có nhận đơn kiến nghị, phản ánh của các hộ dân kiệt 51 Chế Lan Viên phản ánh về việc lấn chiếm vìa hè kiệt.

UBND phường đã mời các hộ dân họp và ban hành thông báo số: 59/TB-UBND ngày 25/7/2022 của UBND xử lý nội dung phản ánh, trong đó có nội dung đề nghị các hộ phải chấp hành tháo dỡ các bồn cây cảnh vượt ra ngoài ranh giới thửa đất, trả lại nguyên hiện trạng ban đầy của kiệt.

Riêng việc phản ánh nhà số 4 kiệt 51 Chế Lan Viên, trồng cây lấn chiếm đường xóm, UBND phường đã liên hệ với chủ nhà, tuy nhiên bà Đinh Thị Hương hiện không có mặt tại địa phương. UBND phường sẽ làm việc với bà Hương khi bà có mặt tại địa phương.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 14:31 03/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nhìn qua ảnh vẫn thông thoáng cơ mà
CDTC (1) - 19:02 03/08/2022
thấy đẹp vs mát thế cơ mà😂
CDTC (2) - 07:56 04/08/2022
vi phạm là vi phạm thôi
CDTC (3) - 18:05 05/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820462
Đang truy cập: 3571
Zalo: 0941260505