Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh về việc trồng cây sát dự án TD5 khu hạ tầng TDP Vân Dương, phường Thuỷ Vân, TP Huế nhà nước thu hồi đất để thực hiện dự án hoa màu, các hộ dân cũng được đền bù, tuy nhiên hộ ông Trần Văn Tuấn vẫn trồng phần hoa màu như trong ảnh chiếm dụng đất dự án là khoảng 5m tính từ mặt đường, gây ảnh hưởng đến việc thoát nước mưa của vườn đồng thời choáng luôn cả mặt đường nhà các hộ dân xung quanh. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 60
Ngày gửi: 15:07 08/05/2022
Hạn xử lý: 18/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Thủy Vân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thủy Vân đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận phản ảnh, UBND phường đã chỉ đạo Cán bộ chuyên môm kiểm tra nội dung phản ảnh. Trong quá trình kiểm tra nhận thấy nội dung phản ảnh của Ông/Bà là có cơ sở. UBND phường đã mời hộ gia đình có liên quan để quán triệt và xử lý theo quy định hiện hành. Trong quá trình làm việc hộ gia đình vi phạm chấp hành theo chủ trương UBND phường và cam kết sẽ khắc phục hiện trạng như ban đầu.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/6
1
2
3
4
5
6
Ngày xử lý: 14:08 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đả quá thời hạn cam kết hộ dân vi phạm vẫn không chấp hành .Đề nghị cơ quan chức năng hậu kiểm tra và xử lý.
CDTC (1) - 15:55 16/06/2022
hành vi lấn chiếm đất công và trồng cây choáng đất người khác .đề nghị cơ quan chức năng xử lý nghiêm,theo quy định của pháp luật.
CDTC (1) - 15:13 18/06/2022
đề nghị cơ quan chức năng hậu kiểm tra, có biện pháp xử lý triệt để.làm gương cho người khác.trân trọng cảm ơn.
CDTC (1) - 22:56 23/06/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (76)
Phòng Cảnh sát Giao thông (15)
Sở Giao thông Vận tải (14)
Công an tỉnh (9)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Công ty cổ phần Đầu tư PITC (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tủ điện, cột điện và trạm biến áp đặt ở vỉa hè tại 150 Phan Chu Trinh bị...
19:50 26/06/2022
Chưa có điện ở KDC Phú Hậu (Phản ánh lần 2, lần 1 ngày 26/5/2022) Hiện...
19:41 26/06/2022
Tình trạng mặt đường Hàn Thuyên vẫn chưa tái lập kể từ khi thi công tháng...
19:13 26/06/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18892668
Đang truy cập: 3677
Zalo: 0941260505