Phản ánh, kiến nghị
Kiệt 25 đường Hai Bà Trưng trồng 2 cây mai trên vỉa hè và tập kết vật liệu trên vỉa hè dành cho người đi bộ tại 6/25 Hai Bà Trưng. Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra xử lý
1/3
1
2
3
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 21:00 04/06/2021
Hạn xử lý: 16/06/2021
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường tiến hành làm việc với ông Mai Bá Chiến tại 04 kiệt 25 Hai Bà Trưng, phường Vĩnh Ninh, TP Huế về việc tập kết vật liệu xây dựng trên vỉa hè đường kiệt 25 Hai Bà Trưng gây cản trở giao thông. Ông Chiến đã tập kết vật liệu xây dựng trong khuôn viên đất của mình và Ông cam đoan không để tình trạng này tái diễn về sau.

Trong thời gian đến, Công chức Địa chính - Xây dựng - Đô Thi - Môi trường và Tổ quản lý đô thị phường sẽ thường xuyên kiểm tra, để kịp thời xử lý đối với trường hợp trên.

Về nội dung phản ánh người dân trồng 02 cây mai trên vỉa hè đường kiệt 25 Hai Bà Trưng: Thực hiện Kế hoạch số 1128/KH-UBND ngày 01/3/2021 của UBND TP Huế về triển khai thực hiện đề án “Ngày Chủ nhật xanh” và tổ chức triển khai thực hiện trồng tối thiểu 01 cây hoàng mai tại khuôn viên trụ sở cơ quan, đơn vị (từ ngày 07/3/2021 đến ngày 21/3/2021). UBND phường đã xây dựng kế hoạch hưởng ứng phong trào “Mai vàng trước ngõ” góp phần cho Huế bốn mùa hoa, phát động tuyên truyền và vận động đến các cơ quan, trường học, doanh nghiệp và các hộ dân trên địa bàn phường trồng tối thiểu 01 cây hoàng mai. Việc người dân tại kiệt 25 Hai Bà Trưng trồng 02 cây mai góp phần hưởng ứng và cho thấy phòng trào “Mai vàng trước ngõ” theo phát động của Chủ tịch UBND tỉnh đã được lan tỏa và nhận được sự hưởng ứng từ người dân.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 17:39 14/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Cây Bồ Đề mọc tự nhiên, rễ lớn ảnh hưởng đến nhà dân, Huế đang vào mùa...
10:14 01/10/2022
Vào lúc 07 giờ 35 phút ngày 1/10/2022, xe ô tô hiệu Toyota mang BKS 73B2177...
10:04 01/10/2022
Cho tôi phản ảnh 2 nội dung sau: 1. Đèn chiếu sáng tại khu B khu đô thị...
09:35 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21817963
Đang truy cập: 2261
Zalo: 0941260505