Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng thả rong trâu bò tại khu dân cư Ân Nam thuộc Phường Hương An đã diễn ra hơn 1 năm nay. Mặc dù người dân đã phản ánh lên Huế S rất nhiều lần mà UBND phường Hương An vẫn không giải quyết dứt điểm tình trạng này. Vào ngày 17/10/2021 đã có phản ánh lên Huế S nhưng lại không thấy xử lý. Vậy kính gửi cơ quan chức năng có phương án xử lý trả lại môi trường trong sạch cho khu dân cư ở đây. (ảnh chụp ngày 20/10 15h38, 24/10 10h42, 26/10 21h52, 28/10 17h07, 29/10 6h44 , 29/10 6h45, 30/10 17h22, 30/10 18h43, 3/10 7h26, 3/10 12h36).
1/10
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
Lượt xem: 197
Ngày gửi: 14:37 03/11/2021
Hạn xử lý: 08/12/2021
Kết quả xử lý
phường Hương An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương An đã kiểm tra và trả lời như sau:

Ngày 14/12/2021, UBND phường Hương An đã ban hành Thông báo số 507/TB-UBND ngày 14/12/2021 về việc nghiêm cấm chăn, thả động vật nuôi trái quy định và biện pháp xử lý những trường hợp vi phạm, Thông báo được gửi trực tiếp cho những cá nhân đang chăn thả bò tại khu vực Ân Nam, TDP Thanh Chữ và được tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh của phường cho nhân dân được biết.

Trong tháng 01/2022, UBND phường sẽ đề xuất Đội quản lý đô thị thành phố hỗ trợ và chỉ đạo công an phường, công chức môi trường đô thị thường xuyên tuần tra, xử lý các trường hợp vi phạm. (Đính kèm Thông báo số 507/TB-UBND ngày 14/12/2021 của UBND phường Hương An).

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

File đính kèm:
Ngày xử lý: 14:14 30/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngã tư đường Võ Nguyên Giáp và Hoàng Quốc Việt, phường An Đông (Gần An...
08:31 18/08/2022
Vào lúc 09 giờ 34 phút, ngày 14/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H114613...
08:28 18/08/2022
Theo lời hứa của Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị thì sau...
07:44 18/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240874
Đang truy cập: 13289
Zalo: 0941260505