Phản ánh, kiến nghị
Cách quốc lộ 1A, ngã tư đèn xanh đỏ thị trấn Phong Điền, huyện Phong Điền, đi về hướng đông 1km ngay phía bên trái, trước cổng công ty Scavi huế (KCN Phong Điền) có một cái chợ tự phát tồn tại từ rất lâu, gây cản trở giao thông, gây ô nhiễm môi trường mà chưa có cơ quan nào giải quyết trong khi đó bên canh đó 200m có cái chợ Minh Tâm rộng rãi, thoáng mát bỏ hoang sau khi xây dựng năm 2016. Chợ tự phát tồn tại lâu vậy sao không thấy cơ quan nào giải quyết hay các lãnh đạo quan liêu, thờ ơ, phía môi trường hay công an trật tự đô thị thành lập cho có? Kính mong các đơn vị quan tâm giải quyết, xin cám ơn
Lượt xem: 323
Ngày gửi: 17:16 13/07/2021
Hạn xử lý: 23/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND thị trấn Phong Điền kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, UBND thị trấn Phong Điền đã chỉ đạo công an thị trấn phối hợp cùng Ban bảo vệ dân phố tổ chức thành lập đoàn xử lý và chốt tại khu vực chợ tự phát gần công ty Scavi Huế. Đến nay khu vực này không còn người buôn bán.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 08:22 16/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5633395
Đang truy cập: 7491
Zalo: 0941260505