Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường Trương Thiều ở chợ Thuận An thuộc Phường Thuận An tuy đã có bảng cấm ô tô và xe tải nhưng vẫn có rất nhiều xe tải lưu thông đi qua nhằm cản trở việc đi lại rất nhiều, nhất là lúc học sinh đi học về có rất nhiều phụ huynh đứng đón gặp một chiếc xe tải thì gần như ùn tắc giao thông. Mong chính quyền địa phương hổ trợ và xử lý.
Lượt xem: 103
Ngày gửi: 08:57 20/11/2021
Hạn xử lý: 01/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Thuận An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Thuận An kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã kiểm tra thực tế tại đoạn đường Trương Thiều, thuộc tổ dân phố An Hải. UBND phường đã có tham khảo ý kiến của Công an giao thông thành phố về quy định của biển báo tại đoạn đường này thì được biết: Biển báo này đã được lắp dựng từ lâu, hiện nay biển này không đúng quy chuẩn của luật giao thông và không có giá trị cấm ô tô, xe tải lưu thông qua đoạn đường này.

Trong thời gian tới, UBND phường sẽ có văn bản đề xuất cấp có thẩm quyền khảo sát thực tế để dở bỏ và có phương án giảm ùn tắc cho các phương tiện khi tham gia giao thông qua đoạn đường này, đặc biệt là thời gian học sinh đi học và ra về.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 15:12 02/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240248
Đang truy cập: 12894
Zalo: 0941260505