Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, tình trạng cho xe máy vào công viên rất nhiều. Ngay ở sân Nghinh Lương Đình, xe máy để choáng cả lối đi dành cho người đi xe đạp và đi bộ.
Đề nghị chính quyền chấn chỉnh, cần có nơi quy định để xe máy thích hợp để dành lối đi cho người đi bộ và xe máy. Hình ảnh sáng nay 22/6/2021 lúc 5g15.
Lượt xem: 150
Ngày gửi: 12:43 22/06/2021
Hạn xử lý: 01/07/2021
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính chào Ông/Bà.

Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế nhận được phản ánh của Ông/Bà về tình trạng đậu xe máy ở sân Nghênh Lương Đình. Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế trả lời như sau:

Trung tâm đã chỉ đạo lực lượng bảo vệ để đề nghị người dân tập thể dục buổi sáng đậu xe ở vị trí khác (Đính kèm hình ảnh Nghênh Lương Đình vào lúc 5 giờ sáng ngày 23 và 24/6/2021).

Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế trân tọng cảm ơn và rất mong nhận được phản ánh của Ông/Bà trong thời gian tiếp theo.

Trân trọng./.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:09 25/06/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cách làm này không triệt để, bên di tích bà Trung tâm Công viên cây xanh phải làm các bảng cấm đi xe máy vào công viên và hướng dẫn các vị trí đỗ xe máy ở tại công viên.
CDTC (1) - 10:29 25/06/2021
Các camera trong công viên phát hiện vào báo bên cơ quan công an xử lí vi phạm đi vào đường cấm và công an. Cơ quan công An phải xử lí nguội được các hành vi vi phạm.
CDTC (1) - 10:30 25/06/2021
Nhân viên của Trung tâm cũng đâu thể ngày nào, giờ nào cũng túc trực ở đó để quản lý, nhắc nhở? Sau khi nhân viên của Trung tâm rời đi thì họ lại đến và đỗ xe máy khu vực này đó thôi. Đề nghị cắm biển cấm đỗ xe máy, xe đạp điện ở khu vực này + Thương Bạc và bố trí điểm đậu xe cố định, nên có chế tài và xử phạt vi phạm để răn đe.
CDTC (2) - 19:02 25/06/2021
Kính đề nghị các cấp chính quyền kiểm tra và hạn chế người dân tụ tập vào buổi chiều đến tối tại công viên Thương Bạc, công viên Bia Quốc Học và Bến Me. Hiện nay, tình hình dịch bệnh đang diễn ra rất phức tạp và khó lường., tuy nhiên, theo quan sát, tôi thấy rất nhiều người dân tụ tập tại các công viên trên để tập thể dục,
CDTC (3) - 06:37 19/07/2021
Kính đề nghị các cấp chính quyền kiểm tra và hạn chế người dân tụ tập vào buổi chiều đến tối tại công viên Thương Bạc, công viên Bia Quốc Học và Bến Me. Hiện nay, tình hình dịch bệnh đang diễn ra rất phức tạp và khó lường. Tuy nhiên, theo quan sát, tôi thấy rất nhiều người dân tụ tập tại các công viên trên để tập thể dục, để tham gia các hoạt động chung mà rất nhiều người không đeo khẩu trang hoặc không thực hiện được khoảng cách theo quy định. Nếu không may, có người nào đó mang mầm bệnh COVID-19 thì hậu quả sẽ khó lường được. Vậy nên, kính mong quý cấp rà soát và kiểm tra lại để hạn chế tình trạng trên. Mong dịch bệnh qua nhanh để bà con ổn định lại cuộc sống. Cảm ơn!
CDTC (3) - 06:40 19/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trung tâm Văn hóa - Thông tin và Thể thao (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Kiến nghị sửa chữa lại loa thông báo của phường Hương Chữ, TX Hương Trà,...
18:41 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5631753
Đang truy cập: 7325
Zalo: 0941260505