Phản ánh, kiến nghị
Con đường đi làm về nắng đứng bóng mà phải đi tìm nhà có hai chủ nhân xe ô tô này nhờ di chuyển xe qua. Đường thì nhỏ hai chiếc đậu song song nhau thế này thì hỏi sẽ đi như thế nào ạ.
Đây không phải 1 lần đầu đâu mọi người ạ, phản ánh tình trạng đậu đỗ xe gây ách tắt giao thông như hình ảnh: vào lúc 11h ngày 3/6/2021 trong lúc tôi đi đến đường Nguyễn Cư Trinh thì phát hiện trường này:
Vị trí đậu xe màu đỏ mang biển số 75A 05285 số nhà 26 Nguyễn Cư Trinh
Xe màu xám đen mang biển số 75A 17159 song song cùng nhau không biết xe của nhà nào nhưng luôn luôn nằm vị trí đó, không tìm ra chủ nhân. Hai xe đậu đỗ thế sẽ gây ách tắt giao thông cho các phương tiện qua lại. Kính mong quý cơ quan chức năng có phương án thích hợp để người dân lưu thông tiện ích hơn. Tôi xin chân thành cám ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 503
Ngày gửi: 14:32 03/06/2021
Hạn xử lý: 05/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an thành phố Huế kiểm tra, kết quả cụ thể như sau:

Từ hình ảnh được cung cấp, xác định người điều khiển các phương tiện 75A-171.59; 75A-052.85 vi phạm lỗi: Đỗ xe ở hè phố trái quy định của pháp luật (quy định tại điểm e, Khoản 3, Điều 5 Nghị định 100/2019/NĐ-CP). Công an thành phố đã lập hồ sơ, gửi thông báo các chủ phương tiện đến làm việc vào ngày 24/6/2021. Tuy nhiên, hiện các chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Công an thành phố sẽ gửi thông báo chặn kiểm định tại cơ quan đăng kiểm.

Công an thành phố Huế cập nhật kết quả xử lý:

- Đối với xe ô tô: 75A-17159: Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tiến hành xử phạt 900.000 đồng đối với người thực hiện hành vi vi phạm

- Đối với xe ô tô 75A-05285: Đội Cảnh sát giao thông-Trật tự đã tiến hành gửi thông báo hẹn làm việc. Tuy nhiên đến nay chủ phương tiện vẫn chưa trình diện tại cơ quan. Hiện Công an thành phố Huế sẽ gửi thông báo phương tiện đến Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới Thừa Thiên Huế để đưa vào cảnh báo phương tiện liên quan đến vi phạm hành chính trên chương trình quản lý kiểm định (Căn cứ Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012; Nghị định 100/2019/NĐ-CP; Quyết định số 2498/QĐ-UBND).

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:53 07/07/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đường Nguyễn Cư Trinh thường bị người dân lấn chiếm lòng lề đường(từ đoạn 02 NCT đến ngã tư)
CDTC (1) - 13:24 07/07/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra và xử lý thông tin phản ánh của Ông/bà. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 14:42 07/07/2021
đề nghị các trường hợp không chấp hành việc triệu tập theo giấy mời thì công khai danh tính của người vi phạm luôn, chứ che tên làm những đối tượng này nhờn mặt. Gởi giấy mời liên tục, công an khu vực tới tận địa chỉ mời lên trụ sở ủy ban phường làm việc.
CDTC (2) - 21:03 07/07/2021
Chúng tôi muốn có kết quả xử lý dứt điểm từ phía cơ quan chức năng . Vì mong muốn k để tình trạng này xảy ra . ý thức mỗi người một tí để xây dựng nên thành phố văn minh . Mong nhận được sự phản hồi hợp lý hơn ! Chân thành cám ơn quý phòng ban !
CDTC (3) - 14:44 09/07/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461428
Đang truy cập: 2711
Zalo: 0941260505