Phản ánh, kiến nghị
Bên cạnh đồn Biên phòng xã Vinh Xuân tình trạng xả rác bừa bãi chưa được thu gọm. Đề nghị xử lý dứt điểm tình trạng trên tại thôn Tân Sa, xã Vinh Xuân, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên huế
Lượt xem: 170
Ngày gửi: 09:45 27/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
Xã Vinh Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh Xuân đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế thì bên cạnh Đồn Biên Phòng Vinh Xuân tọa lạc tại thôn Tân Sa có tình trạng xả rác bừa bãi và đề nghị UBND xã xử lý dứt điểm tình trạng trên để đảm bảo môi trường.

UBND xã đã chỉ đạo công chức chuyên môn và các bộ phận liên quan tiến hành kiểm tra thực tế. Qua kiểm tra thực tế tại khu vực nói trên, chúng tôi nhận thấy hình ảnh kiến nghị quý Ông/Bà là đúng với thực tế.

Chúng tôi đã tiến hành chỉ đạo và phối hợp với Đồn Biên Phòng Vinh Xuân tiên hành quét dọn, thu gom và đốt đi những cành, lá khô…hiện nay khu vực tại hiện trường cũng như các khu vực xung quanh đã được dọn dẹp sạch sẽ. UBND xã Vinh Xuân trả lời để Ông/Bà được rõ.

UBND xã Vinh Xuân chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:27 14/10/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15261669
Đang truy cập: 3612
Zalo: 0941260505