Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND Thành Phố Huế !Tình trạng chăn thả rong trâu bò ở KQH Ân Nam thuộc phường Hương An, TP Huế đã diễn ra trong mấy năm nay làm mất vệ sinh và trật tự trong khu dân cư. Mặc dù đã phản ánh nhiều lần trên Hue-S nhưng phường Hương An vẫn không có biện pháp gì để xử lý triệt để tình trạng này. Người dân ở đây tha thiết kính mong UBND thành phố Huế vào cuộc để giải quyết triệt để tình trạng này, trả lại môi trường trong sạch trong khu dân cư ! (Ảnh chụp vào các ngày 20/9, 22/9, 25/9)
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 141
Ngày gửi: 15:25 27/09/2021
Hạn xử lý: 06/10/2021
Kết quả xử lý
phường Hương An

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương An đã kiểm tra và trả lời như sau:

Qua nắm tình hình hiện nay có 04 hộ (ông Phan Đình Toàn – địa chỉ 83 Lý Thái Tổ, phường An Hòa; ông Lê Rừng; ông Lê Điệp; Lê Toản cùng địa chỉ thường trú tại tổ 1, KV1, phường An Hòa). UBND phường Hương An đã gửi Công văn đề nghị phường An Hòa làm việc các hộ dân trên địa bàn thuộc phường mình quản lý, để ngăn chặn hành vi chăn, thả rong bò trên địa bàn phường Hương An trong thời gian tới. (Có Đính kèm Công văn và Biên bản làm việc)

UBND phường Hương An chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:51 13/10/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thứ nhất : đây là địa bàn quản lý phường Hương An thì trước mắt phường phải xử lý trước chứ không thể chờ phường An Hoà xử lý ! Thứ hai : phản ánh bây giờ là tháng 9/2021 mà trả lời phản ánh phường lại đưa biên bản tháng 3/2020 ! Lần sau sẽ phải nhờ UBND thành phố giải quyết chứ giờ vẫn thả như thường !
CDTC (1) - 10:40 13/10/2021
con nào thả trên khu vực Hương An bắt nhốt lên phường, cứ tính 1 con nhận lại là 1 triệu cho thất kinh bớt, nói hoài mà chả làm được, dân nuôi Bò thì ngu ngốc như Bò. chính quyền phải răng đe thật mạnh tay vào.
CDTC (2) - 07:45 14/10/2021
biết có xử lí hay không mà đợi phường khác
CDTC (3) - 11:39 17/11/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262196
Đang truy cập: 3689
Zalo: 0941260505